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KUTOKA MEZANI KWA

POSTAMASTA MKUU

Macrice Danifé'l—ﬁ;odo
Postamasta Mkuu.

Katika kipindi hiki cha mabadiliko ya
Teknolojia, maisha yetu yameunganishwa zaidi
na mifumo ya kidijiti, kupitia habari,
mawasiliano, biashara na huduma. Katika
utoaji huduma bora na za kuaminika, Shirika la
Posta Tanzania (TPC) limezingatia mabadiliko
hayo, kupitia rasilimali watu, vifaa na
usafirishaji.

lli kuboresha na kutoa huduma bunifu, Shirika
lilipitia vipindi mbalimbali vya mabadiliko hayo
kwa kubadili teknolojia ndani ya mifumo yake
ya huduma, kuongeza vitendea kazi vya kisasa
vya teknolojia na usafirishaji, kuajiri nguvu
kazi yenye ujuzi wa teknolojia ya habari na
mawasiliano, sambamba na kuleta vifaa vya
kisasa vya kutunza usalama wa huduma zetu.

Mbali na kuhudumia jamii kwa njia ya
mawasiliano na usafirishaji, Posta imekuwa
mdau muhimu wa sekta ya Afya, kwa kusafirisha
vifaa tiba na sampuli za maabara kwa
kushirikiana na Wizara ya afya na taasisi
mbalimbali za tiba, pamoja na kutoa huduma za
bima za maisha, na bima za vyombo vya moto
kwa kishirikiana na kampuni za bima nchini.

Kiuchumi, Posta imekuwa mshirika mkubwa wa
kutoa huduma za kifedha katika ofisi zake nchi
nzima kwa kushirikiana na taasisi za kifedha
zilizoliamini shirika hili, na kuona fursa ya
kuutumia mtandao mkubwa wa posta wenye
uwezo wa kuwafikia wananchi wengi zaidi hasa
maeneo yasiyofikika kirahisi. Mifumo rafiki ya
kiteknolojia imewezesha huduma za kifedha
kupatikana na kufanikiwa ndani ya ofisi za
posta.

Baada ya kushuhudia mabadiliko ya kidijiti,
yanayoifanya dunia kuwa kiganjani, Posta
iliamua kuanzisha duka mtandao linalopatikana
kiganjani kupitia tovuti ya
www.postashoptz.post ambapo kwa simu ya
mkononi au kompyuta mpakato, mtu yoyote
anaweza kutembelea, kuchagua bidhaa,
kununua na kusafirishiwa mpaka mahali alipo
kupitia njia za usafiri wa Posta.

Mbali na kutoa huduma ndani ya nchi, Shirika
hili linatoa huduma nje ya mipaka ya nchi
kupitia mtandao mpana wa Umoja wa Posta
Duniani (UPU) unaounganisha nchi 192
zinazotoa huduma za posta duniani. Shirika
linasafirisha vifurushi, nyaraka, barua na vipeto
kwenda nchi mbalimbali duniani kupitia
huduma ya EMS (usafirishaji wa haraka) na
huduma nyingine za posta. Kupitia njia za
kidijitali mashirika ya posta yameunganishwa
na mifumo ya forodha iliyoidhinishwa na Umoja
wa Posta Duniani inayowezesha mashirika ya
posta ya kikanda na kimataifa kushirikiana
kibiashara na kihuduma.

Pamoja na kwamba Posta ni watoa huduma kwa
jamii lakini pia ni walinda usalama wa jamii
yetu, kupitia vifaa vyetu vya usalama
vilivyofungwa mahsusi kuilinda jamii dhidi ya
madawa ya kulevya na usafirishaji wa madawa
yasiyofaa kwa binandamu.

Kwa kumalizia, mapinduzi ya kidijitali yameleta
fursa kubwa kwa Mashirika ya Posta kukusanya
taarifu muhimu na sahihi za wateja wetu
zilizoleta mabadiliko katika huduma zetu. Hivyo
nitumie fursa hii kuwashukuru wateja wetu na
wananchi kwa ujumla kwa kuendelea kuliamini
na kulitumia shirika hili kwa shughuli zao za kila
siku. Aidha, Shirika linatoa shukurani za dhati
kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, kupitia Wizara ya Habari, Mawasiliano
na Teknolojia ya Habari kwa kuliwekea Shirika
hili mazingira wezeshi na rafiki ili liweze
kutekeleza majukumu yake ya kila siku kwa
ufanisi.

Posta, Twenzetu Kidijitali!!
&Posta



MAADHIMISHO YA MEI MOSI 2023

POSTA ILIVYOSHIRIKI MEI MOSI .

Shirika la Posta Tanzania lilishiriki Maadhimisho ya Siku ya Wafanyakazi Duniani
yajulikanayo kama Mei Mosi, ambayo kitaifa yalifanyika Mkoani Morogoro.

Maadhimisho hayo yenye kauli mbiu inayosema “"Mishahara Bora na
Ajira za Staha ni Nguzo kwa Maendeleo ya Wafanyakazi Wakati ni

Sasa" yalianzia viwanja vya Shule ya Sekondari Morogoro na kuhitimishwa katika viwanja
vya Jamhuri ambako ndiko kilele cha maadhimisho hayo yalipofanyika

Mgeni Rasmi katika maadhimisho hayo alikuwa ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mheshimiwa. Dkt. Samia Suluhu Hassan.
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UWASILISHWAJI WA MAKADIRIO YA BAJETI YA MAPATO NA MATUMIZI YA
WIZARA YA HABARI , MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI.

Picha ya pamoja ya Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Nape Nnauye (Mb)
(katikati) na Wakuu wa Taasisi zilizopo chini ya Wizara hiyo Bungeni wakiwa katika uwasilishwaji
wa makadirio ya Bajeti ya Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari jijini Dodoma.

Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta Tanzania Brig. Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari,
Jenerali (Mstaafu) Yohana Ocholla Mabongo (wa Mhe. Nape Nnauye (Mb) (kushoto) akisalimiana na
kwanza kushoto) akiambatana na Postamasta Mkuu wa Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Shirika hilo Bw. Macrice Mbodo Bungeni wakiwa katika Macrice Mbodo wakati wa uwasilishwaji wa makadirio
uwasilishwaji wa makadirio ya Bajeti ya Wizara ya ya Bajeti ya Wizara hiyo jijini Dodoma.
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari jijini
Dodoma.
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PICHA NA MATUKIO

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolofia ya Habari,
Mhe. Nape Nnauye(Mb) akipokea zawadi kutoka kwa
Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Macrice Mbodo alipotembelea banda la maonesho ya
Wizara hiyo na Taasisi zake baada ya uwasilishwaji wa
makadirio ya Bajeti ya Wizara hiyo jijini Dodoma.

Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa Mawasiliano kwa wote
(UCSAF) Bi. Justina Mashimba (kulia) akiwa na Mkuu
wa Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano Kimataifa
Bw. Elia Madulesi wakati alipotembelea banda la
Shirika la Posta Tanzania wakati wa Maonesho ya
kuelekea kusomwa kwa Bajeti ya Wizara ya Habari,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari jijini Dodoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi
wa Umma na Utawala Bora Mhe. Ridhiwani
Kikwete(Mb) akipokea zawadi kutoka kwa

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.

Macrice Mbodo.

© @ W postatz 13

Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Tulia Ackson(Mb) (kulia) akipokea zawadi kutoka kwa
Meneja Masoko wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Amos
Milinga Pamoja na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na
Uhusiano Kimataifa Bw. Elia Madulesi alipotembelea banda
Ia Shirika hilo wakati wa Maonesho ya kuelekea kusomwa
kwa Bajeti ya Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia

ya Habari jijini Dodoma.

Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari Bw. Mohammed Khamis Abdulla
akipokea zawadi kutoka kwa Postamasta Mkuu wa
Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo
alipotembelea banda la maonesho ya Wizara hiyo na
Taasisi zake baada ya uwasilishwaji wa makadirio ya
Bajeti ya Mzara hiyo jijini Dodoma.

Mwenyekiti wa Kamati ya kudumu ya Bunge ya
Miundombinu Mhe. Selemani Kakoso (Mb) (kushoto)
akipokea zawadi kutoka kwa Mwenyekiti wa Bodi Brig.
Jenerali (Mstaafu) Yohana O. Mabongo pamoja Postamasta
Mkuu Bw. Macrice Mbodo.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan tarehe 27
May, 2023 alifunga rasmi mafunzo ya Makatibu
Muhtasi na watunza kumbukumbu na Nyaraka kwenye
viwanja vya Fumba kisiwani Zanzibar. Mkutano huo
wa mafunzo ya kitaaluma yaliyokuwa yakifanyika
katika ukumbi wa mikutano wa Dkt. Ali Mohamed
Shein uliopo Chuo kikuu cha Zanzibar (SUZA)
yalianza tarehe 23 na kuhitimishwa tarehe 27 Mei,
2023.

Mkutano huo wa wataalamu ambao ulikuwa wa siku
tano ulifunguliwa na Mwenyekiti wa Baraza la
Mapinduzi na Rais wa Zanzibar Mheshimiwa Dkt.
Hussein Ali Mwinyi tarehe 23 Mei, 2023 Zanzibar.
Mafunzo hayo yalikuwa na kauli mbiu "Nidhamu,
Uadilifu na Utunza Siri sehemu za Kazi ni Chachu
ya Maendeleo kitaaluma".

Wakati akifunga mkutano huo katika viwanja vya
Fumba Mheshimiwa Rais Dkt Samia amewataka
wanataaluma hao kuzingatia weledi wa taaluma zao
kwa kushirikiana katika utekelezaj wa majukumu yao
kama walivyoapa, Pia aliwataka wanataaluma hao
kuendelea kuzingatia miongozo na mipaka ya
kiutendaji.

Shirika la Posta Tanzania liliwakilishwa
katika Mkutano huo na Makatibu Muhtasi
sita na watunza kumbukumbu na Nyaraka
watatu ambao walishiriki Mkutano Mkuu huo
wa Kumi wa Makatibu Mahsusi Tanzania
uliofanyika kwa siku tano

Washiriki hao walikula kiapo cha utunzaji siri
ambapo zoezi hilo lilifanywa na Wakili wa
Serikali Ndugu Faraji Robert Ngukha na
kushuhudiwa na Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt.
Samia Suluhu Hassan.
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POSTA YATAKIWA KUZINGATIA UBORA WA UTOAIJI WA HUDUMA.

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Macrice
Mbodo, aliwataka washiriki wa Mafunzo ya Mfumo wa
Usimamizi wa Ubora (ISO), kuhakikisha Shirika
inanufaika kwa washiriki hao kupata mafunzo hayo
ambayo yakifanyiwa kazi yataliwezesha Shirika hilo
kutambulika katika utoaji wa huduma bora ndani na nje
ya nchi

Postamasta Mkuu aliyasema hayo tarehe 8 Mei 2023
wakati akifungua mafunzo ya mfumo wa usimamizi wa
ubora wa ISO 9001:2015 kwa wawakilishi wa mikoa yote
nchini katika mafunzo ya ISO yaliyofanyika katika ofisi za
Shirika la Posta Tanzania, mkoani Morogoro

‘Malengo yaliyopo kwa sasa ni kuhakikisha Taasisi yetu
natambulika ndani na nje ya Nchi kama mtoa huduma
bora kwa wateja wake pamoja na kupata cheti cha
ubora cha ISO 9001 cha mwaka 2015, sambamba na
kupata cheti cha ubora cha Umoja wa Posta Duniani”
Alisema Postamasta Mkuu

Aidha aliongeza kuwa, Shirika lipo katika utekelezaji wa
Mpango Mkakati wa Nane wa Biashara ambao
umelenga kuendana na mabadiliko ya teknolojia na
kuimarisha ubora wa huduma. Mpango mkakati huu
unalenga kulifanya Shirika la Posta kuwa la kidigitali kwa
biashara endelevu, huku mojawapo ya shabaha katika
mkakati huo ni kupata cheti cha mfumo wa usimamizi
wa ubora wa ISO 9001:2015, ambacho kitakuwa n
kielelezo cha kuonesha Shirika linatoa huduma
zinazokidhi viwango vya kimataifa.

© @ W posta tz 16

Naye Mkuu wa Kitengo cha Tija, David Andrea
ambaye ni Mkufunzi wa mafunzo hayo
alieleza mambo yatakayojadiliwa katika kikao
kazi hicho cha siku tano ikiwemo, mahitaji ya
mfumo wa usimamizi wa ubora wa ISO
9001:2015

Pia, kuandaa daftari la vihatarishi vya malengo
kwa ngazi ya mikoa ambalo ni mojawapo ya
hita)i kubwa la upatikanaji wa cheti hiki cha
usimamizi wa ubora wa ISO na mada ya tatu
ni namna sahihi ya kukusanya takwimu
mbalimbali za ubora wa huduma na takwimu
za Shirika, pamoja na kufanya mazoezi ya
namna bora za kukusanya taarifa za Nje (EMS)
na taarifa za Ndani ( Barua za Kawaida)

Akizungumza katika kikao kazi hicho, Meneja
wa Posta Mkoa wa Morogoro, Magreth
Miyomi alimshukuru Postamasta Mkuu kwa
kufungua kikao kazi hicho huku akiwataka
washiriki kuzingatia yatakayofundishwa il
yafanyiwe kazi na hatimaye kuongeza mapato
ya Shirika kutokana na ongezeko la wateja
watakaoridhishwa na huduma zinazotolewa,
kiwemo kuwapa taarifa za maulizo yao kwa
weledi, usahihi na kushughulikia malalamiko
yao kwa wakat

Mafunzo hayo ya siku tano, ni mwendelezo wa
mafunzo mbalimbali yanayotolewa na Shirika
hilo ili kuboresha huduma zake na kukidhi
matakwa ya wateja
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nyekitl wa Bodi ya Wakurugenzi Shirika la Posta
Tanzania Brigedia Jenerali (Mstaafu) Yohana Ocholla

Mabongo pichani akiwa katika kikao cha Bodi katika ukumbi
wa mikutano wa Bodi Makao Makuu ya Shirika hilo Jijini Dar

es Salaam tarehe 12 Mei, 2023.

BODI YA WAKURUGENZI YRITAKA
MENEJIMENTI NA WAFANYAKALZI

WA POSTA KUONGEZA UFANISI
KATIKA KALZI

® Yapitisha pendekezo la kuongeza Mishahara
kwa hatua zaidi za kibali cha Ofisi ya Msajili wa
Hazina na ofisi ya Rais Utumishi kabla ya
utekelezaji wake.

® Yaonesha kutokuridhishwa na mwenendo wa
mapato ya Shirika.

Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Posta Tanzania
ilielekeza Menejimenti na wafanyakazi wa Shirnka
la Posta Tanzania kuongeza ufanisi wa utendaji na
usimamizi wa majukumu ya Shirika ili kuongeza
mapato ya Shirika ambayo yataenda sambamba
na ongezeko la mishahara kwa Wafanyakazi.

Maelekezo hayo yalitolewa tarehe 12 Mei, 2023
wakati Bodi hiyo ikihitimisha vikao vyake
sambamba na kupokea taarifa ya utendaji ya
Shirika la Posta kwa kipindi cha robo tatu ya
mwaka wa fedha 2022/2023, katika ukumbi wa
mikutano wa Bodi Makao Makuu ya Shirika hilo
Jijini Dar es Salaam.

© @ W posta tz 18

Katika kupitia taarifa ya utendaji bodi ilipongeza
mikoa ya Zanzibar, Dodoma, na Mara kwa
utendaji wake bora na kusisitiza Mikoa ya Lindi,
Tabora, na Ruvuma waongeze bidii kwenye
uzalishaji maana utendaji wao hauridhishi.

Aidha, katika vikao vya Kamati za Bodi
vilivyoanza tarehe 9 Mei, 2023 vilivyohusisha

- Menejimenti ya Shirika la Posta, vilijadili na

kupitisha maamuzi ya kuboresha maslahi ya
Wafanyakazi wake sambamba na kuweka
mazingira wezeshi kwa wafanyakazi huku Bodi
ikisisitiza kuongeza juhudi na ari katika utendaji
kazi ili kuwezesha kupandisha mishahara.

Katika hatua nyingine,Bodi ya Wakurugenzi
iionesha kutoridhishwa na mwenendo wa
mapato ya Shirika,ambapo hadi 31 Machi,2023.
Malengo ya mwaka ya mapato ya biashara
yamefikiwa kwa asilimia 53% tu, na faida ya
51% kwa kupindi cha Julai-Machi, 2022/2023,
na katika robo ya tatu Januari-Machi, 2023
mapato ya Shirika yalikuwa 67% na faida 20%
hivyo kuitaka Menejimenti kuhakikisha hadi
kufikia tarehe 30 Juni, 2023 mapato ya biashara
zote yasiwe chini ya asilimia 80%.

Katika kuhitimisha kikao chao, Bodi iliridhia
mapendekezo ya kuongeza mishashara kama
kichocheo cha kuboresha utendaji kazi, hivyo
mapendekezo hayo yaendelee kwa hatua za juu
kuanzia Msajili wa Hazina na ofisi ya Rais
Utumishi ili kuweza kupata idhini ya ongezeko la
mishahara na kuongeza chachu ya kiutendaji
kazi kwa weledi na ufanisi

Bodi ilisisitiza Menejimenti kuongeza uzalishaji
wa mapato kwa kutoa huduma bunifu
zinazokidhi mabhitaji ya sasa ya wateja wa soko
la sasa.
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PICHA NA MATUKIO

Mjumbe wa Bodi ya Wakurugenzi wa Shirika la
Posta Tanzania Bw. Chobo Paul Seleli akitoa
wasilisho katika kikao cha Bodi katika ukumbi wa
mikutano wa Bodi Makao Makuu ya Shirika hilo
Jijini Dar es Salaam tarehe 12 Mei, 2023

© @ W posta tz
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Mjumbe wa Bodi ya Wakurugenzi wa Shirika la
Posta Tanzania Bw. Meshack Joram Anyingisye
akiteta jambo na Postamasta Mkuu wa Shirika
hilo Bw. Macrice Mbodo katika kikao cha Bodi
ukumbi wa mikutano wa Bodi Makao Makuu ya

Shirika hilo Jijini Dar es Salaam tarehe 12 Mei,
2023
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Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Macrice Mbodo akifungua kikao cha Baraza la
Majadiliano la 35 la Shirika ambacho kilichoanza tarehe
08 Juni, 2023.

Kikao hicho ambacho kiliendelea hadi tarehe 09 Juni,
2023 kilifanyika katika ukumbi wa mikutano wa Hotel ya
Tex Palace mjini Morogoro.

Baraza hilo hufanyika kila mwaka kwa malengo ya
kujadiliana, kukubaliana na kushauriana kwa pamoia
namna mbalimbali za kuboresha ufanisi wa ustawi wa
maslahi ya wafanyakazi katika Shirika hususan katika
kuboresha utendaji kazi unaoleta tija ya maendeleo ya
Taifa letu

Akifungua kikao hicho Bwana Mbodo aliwahimiza
viongozi kujenga mahusiano mazuri mahali pa kazi ili
kuongeza ufanisi wa Kazi utakaosababisha kufikiwa
kwa malengo ya Shirika. Aidha, alikazia kuwa
mahusiano mazuri yatawezesha kuwa na mijadala
yenye tija na kuwezesha kuboresha maslahi kwa
watumishi.

"Mijadala yenu ijikite zaidi kwenye namna ya kuboresha
ufanisi wa ustawi wa maslahi ya wafanyakazi katika
shirika" alisisitiza Mbodo.

Aidha, Postamasta Mkuu alitumia fursa hiyo kuelezea
jinsi Serikali ya awamu ya sita chini ya Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan
inavyoendelea kuliboresha Shirika la Posta kwa kutoa
mtaji wa shillingi Billioni 3.25 kwa ajili ya kuimarisha
Shirika katika upatikananji wa vitendea kazi na mifumo
ambayo itaboresha utoaji huduma zetu kwa wananchi
na kuleta maendeleo katika Taifa.

Vilevile, Postamasta Mkuu Bw. Mbodo alieleza
baadhi ya mambo yaliyotokea tangu Baraza
hilo lilipokutana mara ya mwisho, ikiwemo
Shirika kupata Bodi mpya ya Wakurugenzi,
Shirika kufanikiwa kukabidhiwa uendeshaji wa
Mradi wa Anwani za Makazi, kufanikiwa
kuingia mkataba wa upembuzi yakinifu kuhusu
uanzishwaji wa maghala ya kuhifadhia bidhaa
za biashara mtandao na kupata Biashara
mpya ya "Posta Insurance"” ambapo Shirika
litakuwa Broker na inatarajiwa kuzinduliwa hivi
karibuni.

Aidha, Postamasta Mkuu alibainisha licha
kuwa na mafanikio kwenye utendaji wa kazi
bado kuna changamoto kadhaa ambapo moja
ya changamoto kubwa ni kukosekana kwa
uwajibikaji kwa watumishi kwenye maeneo
mbalimbali. Hivyo, aliwaasa wajumbe wa
Baraza kuwa na bidii na uwajibikaji na kueleza
kuwa kutokana na mabadiliko ya Muundo wa
Shirika ambayo yataanza kutekelezwa hivi
karbuni kutakuwa na mabadiliko ya utendaji
na usimamizi wa kazi ili kuongeza uwajibikaji.

Katika hatua nyingine, Mbodo aliwashukuru
Wafanyakazi wote wa Shirika la Posta kote
nchini pamoja na Viongozi wote wa Vyama
vya Wafanyakazi kwa mchango wao mkubwa
wanaoendelea kuutoa katika mageuzi ya
Shirika yanayoendelea ya kuhakikisha
huduma bora za Shirika zinatolewa kwa
namna bora ndani na nje ya nchi.

Naye Mwenyekiti wa Baraza la Majadiliano la
Shirika la Posta Tanzania, Bwana Omari M.
Dibibi alimpongeza Postamasta Mkuu kwa
utendaji kazi wake na kumshukuru kwa
kukubali kufungua kikao hicho na kumuahidi
kuendesha kikao hicho kwa weledi na tija ili
kuleta matokeo chanya kwa Shirika na Taifa
letu kwa ujumia kama ilivyokusudiwa.
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ostamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice

Mbodo (kulia) akiteta jambo na Meneja Mkuu Rasilimali za Mbodo (kulia) akiteta jambo na Meneja Rasilimali watu Bw.
Shirika Bw. Samwel Aron Oyye wakati wa ufunguzi wa kikao  Amwesiga Kamihanda wakati wa ufunguzi wa kikao cha Baraza
cha Baraza la Majadiliano la 35 Ia Shirika hilo tarehe 08 Juni, la Majadiliano la 35 la Shirika hilo tarehe 08 Juni, 2023 Mjini

2023 Mjini Morogoro. Morogoro.

Picha ya pamoja ya Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo akiwa na Baadhi ya Viongozi Waandamizi
wa Shirika hilo wakati wa ufunguzi wa kikao cha Baraza la Majadiliano la 35 la Shirika hilo tarehe 08 Juni, 2023 Mjini Morogoro.
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POSTA YASHIRIKI MBIO ZA MARATHON JIJINI DODOMA
(DODOMA CAPITAL CITY MARATHON)

~17 R

Meneja wa Posta Mkoa wa Dodoma Bw. Dongwe James Dongwe pamoja Watumishi wa Posta
mkoa wa Dodoma walishiriki mbio za Marathon zijulikanazo Kama CAPITAL CITY MARATHON
DODOMA, mbio hizi zilikuwa kwa umbali wa km 21, km10 na km5. Ambapo mgeni rasmi alikuwa
Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano Tanzania Dr. Tulia Ackson

Ushiriki wetu ulikuwa na malengo makuu mawili kwanza kujenga na kuimarisha afya zetu pili
kujitangaza kama shinka.

Dereva wa Posta Mkoani Dodoma Ndg. Meneja wa Posta Mkoa wa Dodoma Ndg. Dongwe James Dongwe
Shaban Ally aliposhiriki katika mbio za  (aliyechuchumaa kulia) akiambatana na Wafanyakazi wa Posta Mkoani
Marathon jijini Dodoma. humo katika mbio za Marathon jijini Dodoma.
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MENEJA WA POSTA MKOA WA DAR ES SALAAM ASHIRIKI HAFLA YA KUFUNGA MAFUNZO KWA
WENYEVITI WA SERIKALI ZA MITAA, WATENDAJI WA KATA NA MITAA NA WAKUSANYA TAARIFA ZA
ANWANI ZA MAKAZI JUJINI DAR ES SALAAM

Ndugu Arubee Ngaruka, Meneja wa Posta Mkoa wa
Dar es Salaam kwa niaba ya Postamasta Mkuu
Macrice Mbodo alishiriki kwenye hafla ya kufunga
mafunzo tajwa na aliwasihi wananchi kutumia
Anwani za Makazi kila wanapohitaji kufikisha
bidhaa na mali zao mahali watakapo ili kuepuka
usumbufu na upotevu wa mali hizo pindi wanapotoa
taarifa zisizo sahihi kuhusu mahali walipo,

Meneja Ngaruka kwa niaba ya Postamasta Mkuu
alisisitiza kuwa Shirika lipo tayari wakati wote kutoa
huduma za usafirishaji kwa gharama nafuu na kwa
ufanisi mkubwa.

Vilevile, Meneja Ngaruka alitumia fursa hiyo
kuelezea huduma za Posta na namna Anwani za
Makazi zinavyosaidia katika kurahisisha utoaji
huduma wa Shirika hilo.

"Shirika la Posta Tanzania lina Duka Mtandao
ambalo linapatikana kupitia tovuti ya
www.postashoptz.post na linalopatikana kwa
lugha zaidi ya 20 na pia linawezesha kufanya
malipo kwa fedha za kigeni zaidi ya aina 20
ambazo zitamwezesha mwananchi kuuza na
kununua bidhaa kwa njia rahisi popote duniani na
kwa fedha za mataifa mbalimbali alisema Bwana
Ngaruka™

“Kuwa na Anwani za Makazi kunasaidia sana
Shirika kumfikishia mwananchi bidhaa yake mpaka
mahali alipo aliongeza.”

Hafla hiyo ilishereheshwa na kufungwa rasmi
tarehe 20/06/2023 katika Halmashauri ya Manispaa
ya Ubungo kwenye Ukumbi wa La Dariot na Mkuu
wa Wilaya ya Ubungo Mhe. Komba Hashim Komba
kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam
Mhe. Albert Chalamila.
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Mkuu wa Wilaya ya Ubungo Mhe. Komba
Hashim Komba aliambatana na Katibu Tawala
wa Wilaya ya Ubungo Ndg. Hassan Mohamed
Mkwawa, Pamoja na Mratibu wa Anwani za
Makazi kitaifa Mhandisi Jampyon Mbugi
aliyemwakilisha Katibu Mkuu wa Wizara ya
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari.

Mafunzo hayo yanalenga kuwajengea uwezo
Wataalamu wa TEHAMA wa Mkoa wa Dar es
Salaam, Wenyeviti wa Serikali za Mitaa,
Watendaji wa Kata na Mitaa pamoja na
wakusanya taarifa za Anwani za Makazi
Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo
watakaosaidia katika zoezi la kuhakiki na
kuboresha taarifa za Anwani za Makazi.

Aidha, Mhe. Komba aliwasihi watendaji hao
kuyatumia vyema mafunzo waliyoyapata katika
kuwasaidia wakazi wa Ubungo, ili kila mmoja
apate fursa ya kufahamu Anwani yake ya Makazi
na isajiliwe kwenye Mfumo huu ambao ni Mfumo
wa Msingi wa Utambuzi ndani ya Nchi yetu.

“Tunayo matarajio makubwa kwenu na tunaamini
mtafanya kazi hiyo kwa uzalendo na weledi
mkubwa huku mkitanguliza maslahi ya nchi yetu
katika kuhakikisha malengo yaliyokusudiwa
yanafikiwa alisema Ndugu Komba". “Sitarajii
kusikia wala kuona mkwamo wowote katika
jambo hili, na hatutakubaliana na yeyote
atakayetaka kukwamisha au kufifisha juhudi za
Serikali katika suala hili, aliongeza".
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Mratibu wa Anwani za Makazi Kitaifa
Mhandisi Jampyon Mbugi akitoa wasilisho
wakati wa hafla ya kufunga mafunzo kwa
< wevyeviti wa Serikali za Mitaa, Watendaji wa
Kata na Mitaa na wakusanya taarifa wa
Anuani za Makazi jijini Dar es salaam.

Baadhi ya washiriki walioshiriki katika
hafla ya kufunga mafunzo kwa wevyeviti
wa Serikali za Mitaa, Watendaji wa Kata

na Mitaa na wakusanya taarifa wa Anuani

za Makazi jijini Dar es salaam.

Picha ya Pamoja ya Mkuu wa
Wilaya ya Ubungo Mhe. Komba
Hashim Komba na Baadhi ya
Viongozi walioshiriki katika hafla ya
kufunga mafunzo kwa wevyeviti wa
Serikali za Mitaa, Watendaji wa
Kata na Mitaa na wakusanya taarifa
wa Anuani za Makazi jijini Dar es
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MAADHIMISHO YA KITAIFA YA KUDHIBITI NA
KUPIGA VITA MATUMIZI NA BIASHARA YA DAWA ZA
KULEVYA DUNIANI

N
\ -

Meneja wa Posta Mkoa wa Arusha Bw. Athumani

Mkuu wa Kitengo cha Usalama Bi. Zuhura Adam

Pinde akiambatana na Afisa Usalama wa Shirika Msilikale (aliyevaa miwani) akielezea huduma za
la Posta Tanzania Bw. Akida Ramadhani Njama Posta kwa Wateja katika Maadhimisho ya kitaifa ya
wakitembelea banda la Zimamoto katika Kudhibiti na kupiga vita matumizi na Biashara ya

Maadhimisho ya kitaifa ya Kudhibiti na kupiga vita
matumizi na Biashara ya dawa za kulevya Duniani
tarehe 24 Juni,2023 jijini Arusha.




DKT. SAMIA AFUNGA
MAADHIMISHO YA KITAIFA
YA KUDHIBITI NA KUPIGA
VITA MATUMIZI NA
BIASHARA YA DAWA ZA
KULEVYA DUNIANI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu
Hassan, tarehe 25 Juni, 2023 alifunga rasmi
maadhimisho ya maonesho ya Kitaifa ya
kudhibiti na kupiga vita matumizi na
biashara ya dawa za kulevya duniani.

Maadhimisho hayo ya siku tatu
yaliyofanyika katika viwanja vya Sheikh Amri
huku yakiwa na kauli mbiu isemayo
"Zingatia utu, Imarisha Huduma za Kinga
na Tiba".
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Wakati akifunga maadhimisho hayo,
Mheshimiwa Dkt Samia amewataka Maafisa
wa Vitengo wa Mamlaka za kudhibiti dawa za
kulevya nchini, wazingatie weledi na uadilifu
katika utekelezaji wa majukumu yao ili
kuteketeza matumizi ya dawa hizo na
kuwaasa wale wanaolima mimea hiyo
kuacha mara moja, na badala yake walime
mazao yatakayoleta tijja kwao na kwa taifa.

Shirika la Posta Tanzania ambalo ni mdau
mkubwa wa usafirishaji nchini, lilipata nafasi
ya kushiriki maadhimisho hayo kwa kufanya
maonesho ya siku tatu ya huduma zake na
kutoa maelezo ya kina kwa wananchi namna
Shirika hilo linavyozingatia usalama katika
kudhibiti mianya yote ya usafinshaji wa
madawa ya kulevya nchini.

Shirika limewakilishwa na Postamasta Mkuu,
Bw. Macrice Mbodo aliyeambatana na Mkuu
wa Kitengo cha Usalama cha Shirika, Bi.
Zuhura Adam Pinde na Meneja wa Posla
Mkoa wa Arusha Bw. Athumani Msilikale,
pamoja na baadhi ya wafanyakazi wa Shirika
hilo.
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Katibu Mkuu Ofis! ya Wazirt Mkuu (Sera. Bunge na Uratibu) DL Jim James
Yonazi (hulla) skisaimiana na Postamasta Mhuu wa Shirika la Posta
Tanzania Bw. Macnce MDOOO Katiha kiele cha Maadhimisho ya Witada ya
Kudhibets na kupiga vita matumi ya Dawa 2a kulevya Duniani tarehe 25
Juni, 2023, ppei Arusha

Miuu wa Mikoa wa Tanga Mhe. Wazr: Kindamba (kulla) akisalimiana na
Postamasta Mhuu wa Shirika k2 Posta Tanzania Bw Macrice Mbodo hatika
Klele cha Maadhamisho ya Kitafa ya kudhibiti na kupigs vita matumiz: ya
Dawa 2a kulevya Duniani tarene 25 Juni, 2023, jpini Arusha

MISHO YA K'TAll —
d I AWA 2 WLE

o
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Mhuu wa Mkoa wa Dar s salaam Mhe. Albert Chalamila (kushoto) akateta
Jambo na Postamasta Mkuu wa Shinka la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo
Ratika kiele cha MaachmishO ya KItaifa ya kudhidid na Kupga vita matumiz)

ya Dawa 2a kulevya Duniani tarene 29 Juni, 2023, jiani Arusha

Kamishna Jenerah wa Mamiaka ya Kudhidati na Kupambtana na Dawa za
Kulevya [DCEA) Bw Aretas Lyimo (kulka) skisalimians na Postamasta
Mkuu wa Shirtka la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo katika kilele cha
Masdhmisho ya KItarfa ya KudhDID na Kupiga vita matumiz) ya Daws 2a
kulevya Duniani tarehe 25 Juni 2023 Jipni Arusha
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Meneja Mkuu Rasilimali za Shirika Bw. Samwel Aron Oyye akitoa wasilisho wakati wa
Ufunguzi wa Mkutano Mkuu wa 25 wa Taasisi za Mawasiliano (EACO). Bwana Oyye

aliambatanana Meneja wa Biashara na Usafirishaji Bi. Liku Madaki na Bw. Mashala Lufunga ,
Afisa Mkuu wa Mambo ya Posta Kimataifa.

MKUTANO MKUU WA 25 Mkutano Mkuu wa Taasisi za Mawasiliano kwa

nchi za Afrika Mashariki ulianza tarehe 26 Juni,

WA TAASISI ZA 2023 jijini Bujumbura, Burundi.
MAWASILIAN 0 AF RIKA Mkutano huo ulifanyika sambamba na

mikutano ya mwaka yaani "Annual Assemblies

M AS H A RIKI (EACO) Moo!ings" kwenye makundi ya Watoa Hyduma

WAFUNGULIWA rsmral et g g

: Tl 1 r - Mawasiliano (Regulatory Assembly) pamoja na
¥ " Huduma za Posta yaani "Postal Assembly".

(. 6 CONRTTTION OF Tl BF
# 000 QST AZRCAN RIC

Mkutano Mkuu hufanyika mara moja baada ya
miaka miwili kwa kupokezana, ukiwa na jukumu
la kuandaa mikakati ya uendelezaji wa utoaji wa
huduma za Mawasiliano yakiwemo ya Posta.

Mkutano huu wa 25 ulifunguliwa rasmi na
Waziri wa Mawasiliano, TEHAMA na Vyombo
vya Habari wa Jamhuri ya Burundi Bi. Leocadie
Ndacayisaba.

Shirika la Posta Tanzania limewakilishwa na
Kaimu Meneja Mkuu Rasilimali za Shirika,
Bwana Samwel Aron, Kaimu Meneja Biashara
ya Barua na Lojistiksi, Bi. Liku Madaki pamoja
na Afisa Mkuu Mambo ya Posta Kimataifa,
Bwana Mashala Lufunga.

EACC

© @ W posta tz 29 www.posta.co.tz




MUENDELEZO WA HISTORIA YA SHIRIKA LA POSTA TANZANIA

SEHEMU YA PILI

A.Historia ya Posta Katika Harakati za Uhuru

Katika kuimarisha nguvu za Chama cha Tanganyika African National Union (TANU) chini ya Mwalimu
Julius Nyerere na Chama cha Wafanyakazi cha Tanganyika Federation of Labour (TFL) chini ya Bw.
Rashid Mfaume Kawawa, wafanyakazi wazalendo wa Posta walikuwa na Chama chao cha "National
Union of Posts and Telecoms Employees (NUPTE).

Rashidi Mfaume Kawawa alikuwa Waziri Mkuu
wa pili wa Tanganyika, Akitanguliwa na Mwil.
Julius Kambarage Nyerere kuanzia tarehe 22

Januari 1962 hadi 9 Desemba 1962.

Makao Makuu va Chama yalikuwa Dar es Salaam na kilikuwa na matawi katika ofisi zote za Posta
chini Tanganyika. Hadi wakati wa Uhuru Mwenyekiti wa Chama hicho alikuwa ni Bwana Kweyamba na
Katibu Mkuu Bwana Jacob Namfua ambaye baada ya uhuru aliteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa na
Waziri.

» Malengo makuu ya NUPTE yalikuwa ni kutetea maslahi ya wafanyakazi wa Posta, lakini zaidi
kuimarisha nguvu za TANU na

» TFL katika kudai uhuru ili kuondokana na sera ya ubaguzi iliyomweka mfanyakazi wa Kizungu juu,
akifuatiwa na Muasia na Mzalendo akiwa chini kimaslahi kama mishahara na marupurupu.




B. Historia ya Posta Baada ya Uhuru

Mara baada ya Uhuru wa Tanganyika tarehe 9 Desemba 1961, huduma za Posta ziliendelea kusimamiwa
chini ya Sheria iliyoanzisha Taasisi ya EAP&TA. Pamoja na mambo mengine Taasisi hii ndiyo iliyokuwa
na mamlaka pekee ya kusimamia kanuni na taratibu katika huduma za Posta kwa Nchi za Kenya,
Uganda na Tanganyika EAP&TA ilendelea kuwa chini ya Bodi iliyokuwa inaundwa na wajumbe wa Nchi
zote tatu za Jumuiya ya Afrika Mashariki.

Bwana Joseph Mhizi Lukindo mteuliwa
mzalendo kwenda nje ya nchi (Uingereza)
kusomea uongozi wa ngazi ya juu katika
shughuli za Posta (Senior Postal Management
Course).

Afisa Mtendaji aliendelea kuwa Postamasta Mkuu (Postmaster General), ambapo chini yake walikuwako
Wakurugenzi wa "Mikoa' ya kiposta (Regional Directors) wa Nchi za Kenya, Uganda na Tanganyika.
Makao makuu yaliendelea kuwa Nairobi chini Kenya ambapo ofisi kuu ya "mkoa" wa Tanganyika ilikuwa
ni Dares Salaam, katika jengo la Posta ya Sokoine (Posta ya zamani).

Jengo la Posta Sokoine, Maarufu
kama Posta ya Zamani lililokuwa
Makao Makuu ya Huduma za
Posta kwa Nchi za Tanganyika,
Rwanda, Burundi ambapo ni
kitovu cha Historia ya Posta
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Baadhi ya Wahlvalum wa snirin la Posta Ialao Makuu wakiwa katika Utekelezaiji
wa Majukumu yao
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