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25 Mei, 2022
Accra

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan
amefanya uteuzi wa Viongozi kama ifuatavyo:-

a) Amemteua Bi. Sauda Kassim Msemo kuwa Naibu Gavana wa Benki
Kuu ya Tanzania. Kabla ya uteuzi huu, Bi. Sauda alikuwa Kamishna
wa Fedha za Nje, Wizara va Fedha na Mipango. Bi. Sauda
anachukua nafasi ya Dkt. Bernard Yohana Kibesse ambaye
ameteuliwa kuwa Balozi.

Uteuz huu unaanza tarehe 01 Juni, 2022,

b) Amemteua Mhandisi Cyprian John Luhemeja kuwa Mwenyekit wa
Bodi ya Kampuni va Ranchi za Taifa (NARCO). Mhandisi
Luhemeja m1 Mtendaji Mkuu, Mamlaka ya Maji Safi na Usali wa
Mazingira Dar es Salaam (DAWASA).

¢) Amemteua Bwana Macrice Daniel Mbodo kuwa Postamasta Mkuu
wa Shirika la Posta Tanzania (7PC). Kabla ya uteuzi huo, Bwana
Mbodo alikuwa Kaimu Postamasta Mkuu, Shirika la Posta Tanzania

(TPC).

Uteuzi huu unaanza mara moja.

Al

ZuhuraYunus
Mkurugenzi wa Mawasiliano va Rais, Ikulu.
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KWENYE HUDUMA
KUKIDHI HAJA YA
WANANCHI

W aziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia
ya Habari, Mh. Nape Nnauye, amelitaka Shirka
la Posta Tanzania (TPC) kuendelea kuboresha
utendaji kazi wake ili kuhakikisha linakidhi na
kutoa huduma stahiki kulingana na mahitaji ya
wananchi.

Akizungumza katika halfa ya utiaji saini wa
makubaliano ya ushirikiano wa kibiashara kati
ya TPC na Shirika la Posta Oman, Nape
amesema: “Watendaji wa TPC wekeni mkazo
katika utoaji wa huduma kukidhi mahitaji ya
sasa ya wananchi. Huduma hizo zisiwe na
shaka bali ziwe zenye ubora.”

Hafla hiyo ilifanyika Mei 31, 2022 katika Ukumbi
wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius Nyerere

Waziri Nape amesema ushirikiano kati ya TPC
na wenzao wa Oman utaleta manufaa kwa taifa
kwa kuwa wananchi wakipata mwamko wa
kutumia huduma za posta, ndivyo Serikali
itakavyoongeza mapato kwa ajili ya maendeleo
ya wananchi.
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Amesema Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania inaunga mkono juhudi zinazoendelea
kufanywa na TPC katika kukuza uhusiano na
mataifa mengine duniani; akatumia fursa hiyo
kuwapongeza wahusika wa posta za Tanzania
na Oman kwa kuona fursa katika ushirikiano
kati ya mataifa haya mawili, akisisitiza kupanua
wigo kila wanapoona fursa.

Niwahakikishie kuwa Serikali ya Awamu ya Sita
inayoongozwa na Mh. Samia Suluhu Hassan
inaunga mkono juhudi hizi za pamoja
mnazozifanya na iko tayari kushirikiana ninyi
kuhakikisha maono mliyonayo yanatimia kwa
faida ya nchi hizi mbili,” amesema Mh. Nape.

Katika hatua nyingine, Waziri Nape ametumia
fursa hiyo kuwakaribisha wageni kutoa Oman
kutembelea vivutio vyautalii vilivyopo nchini,
ikiwemo  Zanzibar pamoja na mbuga
mbalimbali za wanyama wakajionee fahari ya
Tanzania, ikiwa ni sehemu ya kuunga mkono
juhudi za Rais katika kutangaza utalii.




®Posta

Let's Go! JARIDA MAALUM | Aprili - Juni 2022

Kwa upande wake, Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dk. Jim Yonazi,
amesema moja ya mikakati inayofanywa na Serikali ni kuhakikisha uwekezaji unaofanywa na TPC
unaleta ushindani ndani ya nchi na ukanda wa Afrika Mashariki na Kati, huku Shirika la Posta likiwa
kitovu cha biashara ukanda huu.

Postamasta Mkuu wa TPC, Macrice Mbodo, amesema ushirikiano huu wa kibiashara unalenga
kuboresha huduma za ‘Duka Mtandac’, uchapishwaji wa stampu za pamoja sambamba na
kubadilishana ujuzi wa kiteknolojia za utoaji wa huduma za posta kwa wananchi.

Mkurugenzi Mtendaji wa Posta ya Oman, Bw. Nasser Al Sharji, amesema kuungana kibiashara kati ya
mashiriki ya nchi hizi mbili, kutarahisisha utumaji wa fedha kwa njia ya usafirishaji wa anga, hususan
kwa raia wa nchi hizi. “Vilevile Tanzania itapata fursa ya kuunganishwa na masoko makubwa duniani
ikiwemo yale ya Alibaba na Amazon,” amesema Bw. Al Sharji.

™\ OPosta £B)  oloioyy
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DK. KHALID MOHAMED, UJUMBE WA
OMAN WAKUTANA

Waziri wa Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ), Mh. Dk. Khalid
Salum Mohamed amekutana na ujumbe wa Shirika |la Posta Oman ukiongozwa na Postamasta Mkuu,
Bw. Nasser Al Shariji.

Ujumbe huo ulifika Zanzibar Juni Mosi mwaka huu kwa ziara ya kitali visiwani, ikiwa ni sehemu ya
kuunga mkono jitihada zinazofanywa na Serikali ya Awamu ya Sita chini ya uongozi wa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Samia Suluhu Hassan, katika kutangaza vivutio vilivyopo
nchini.

Katika mkutano huo, Dk. MOhamed ameelezea kufurahishwa kwake na mageuzi yanayoendelea
kufanywa na TPC na kupongeza juhudi zilizopo katika kuboresha huduma zake na kuwafikia wananchi
wengi zaidi.

Kwa upande wake, Postamasta Mkuu, Macrice Mbodo, amesema: “Shirika la Posta Tanzania
sambamba na Posta ya Oman tumejipanga kushirikiana na SMZ katika kutangaza vivutio vya utalii
kwa kutumia stempu tunazozitengeneza; lengo likiwa ni kukuza sekta ya utalii katika mataifa yote
mawili.”

Bw. Mbodo amemema stempu hizo zitakuwa na vivutio kadhaa, kama majengo ya kihistoria yaliyopo
Zanzibar, zikiwa na nafasi ya kupata fursa ya kuuzwa na kupatikana kilakona ya dunia kupitia
wakusanyaji wa stempu zaidi ya 60 waliopo Zanzibar, hivyo kukuza na kuitangaza sekta ya utalii
nchini.

Mtendaji Mkuu wa Shirika la Posta Oman, Bw. Al Sharji, amesema Shirika la Posta Oman liko tayari
kushirikiana na Tanzania kuwafikishia wananchi huduma za posta zilizo bora na zinazoendana na
mabhitaji yao.

Ikumbukwe kuwa ziara hii ni matokeo ya makubaliano ya kibiashara yaliyofanyika siku moja nyuma,
yaani Mei 31, 2022 kati ya taasisi hizi mbili yenye lengo la kurahisisha upatikanaji wa huduma katika
mataifa ya Tanzania na Oman.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Samia Suluhu Hassan, ametembelea Shirika la Posta
Oman kujionea utendaji wa shiriki hilo.

Tukio hilo lilifanyika Juni 14, 2022 wakati wa ziara ya kikazi ya Mama Samia nchini humo, siku chache
baada ya kusainiwa kwa mkataba wa Makubaliano ya Ushirikiano (MoU) wa kibiashara baina ya
Shirika la Posta Tanzania (TPC) na Shirika |la Posta Oman katika maeneo mbalimbali ya kibiashara ili
kuleta ufanisi na kuwafikia wananchi wengi zaidi.

walitiliana saini makubaliano ya ushirikiano wa kibiashara kwenye maeneo 17 ikiwemo ‘Biashara
Mtandao’, huduma za usafirishaji pamoja na uchapaji stempu za kihistoria; ikizingatiwa kuwa nchi
hizi zina uhusiano wa miaka mingi.
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“MIJADALA |JIKITE KWENYE JITIHADA
ZA KUBORESHA UZALISHAJI”

Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania (TPC), Macrice Mbodo, amewataka wajumbe
wa Baraza la Majadiliano la TPC kutumia majadiliano hayo katika kujadiliana, kukubaliana na kushauri
kwa pamoja namna sahihi ya kuboresha utendaji, hususan uzalishaji wa mapato, faida na uchangiaji
wa shirika kwenye uchumi na maendeleo ya taifa.

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa Baraza la 33 la Majadiliano la Shirika katika ukumbi wa Hoteli
utendaji wa shirika kwani utendaji unapoimarika hufungua fursa ya kujadili maslahi ya wafanyakazi,
maana haki siku zote huendana na wajibu."

Aidha, Kaimu Postamasta Mkuu ametumia kikao hicho kueleza kwa kina dhamira ya Serikali ya
Awamu ya Sita ya kuifanya posta kuwa ya kidijitali kwa biashara endelevu kupitia mpango mkakati
mpya wa nane wa kibiashara unaotarajiwa kuanza kutekelezwa rasmi Julai, 2022.

Katika hatua nyingine, Bw. Mbodo amewashukuru wafanyakazi wote wa TPC nchini na viongozi wote
wa vyama vya wafanyakazi kwa mchango mkubwa wanaoendelea kuutoa katika mageuzi ya Shirika
yanayoendelea kuhakikisha huduma bora zinatolewa kwa namna bora ndani na nje ya nchi.

Mwenyekiti wa Baraza la Majadiliano la TPC, Bw. Omari M. Dibibi, amempongeza Kaimu Postamasta
Mkuu kwa utendaji wake na kumshukuru kwa kukubali kufungua kikao hicho na kumuahidi
kukiendesha kwa weledi na tija ili kuleta matokea chanya kwa Shirika na taifa kwa ujumla kama
ilivyokusudiwa.
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Kwa upande wake, Makamu Mwenyekiti wa Baraza, Mabruki Makame, amewataka wafanyakazi wote
wa Shirika kufuata misingi ya kazi na kuunga mkono maono yaliyomo kwenye mpango mkakati mpya
wa Shirika kama ilivyofafanuliwa na Kaimu Postamasta Mkuu.

Naye Msemaji Mkuu wa Wafanyakazi, Junus Ndaro, amepongeza juhudi zinazoendelelea kufanywa na
Shirika pamoja na mikakati mizuri iliyopo ya kuboresha utendaji na kuwasihi wajumbe na wafanyakazi
wote kuunga mkono kikamilifu utekelezaji wa mikakati hiyo.

2 7
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TPC YASHIRIKI UZINDUZI

WA RELI YA SGR TABORA

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi, Profesa Makame Mbarawa ameweka jiwe la msingi la ujenzi wa reli ya
kisasa (SGR) kipande cha Makutupora - Tabora kitakachogharimu Sh trilioni 4.6 kinachotarajiwa
kujengwa kwa miezi 42 ikiwemo minne ya majaribio.

Tukio hilo lilifanywa na Profesa Mbarawa Aprili 12, 2022 mkoani Tabora kwa niaba ya Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania, Mh. Samia Suluhu Hassan.

TPC ikiongozwa na Kaimu Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara, Constantine Kasese, ikiwa ni wadau wa
Shirika la Reli Tanzania (TRC), imeshiriki hafla hiyo kudhihirisha ukweli kwamba miundombinu boro
ya reli hurahisisha kufikisha huduma za Posta mahali popote zinapohitajika.

Shirika limetumia nafasi hiyo kutangaza na kutoa huduma kwa wananchi mbalimbali walioshiriki hafla
hiyo kupitia banda lake la maonesho mijini Tabora.

Kabla ya uwekaji rasmi wa jiwe la msingi la ujenzi wa SGR kipande cha Makutupora - Tabora, Profesa
Mbarawa amekagua mabanda mbalimbali likiwemo la TPC ambako alipata maelezo ya huduma
zinazotolewa na Shirika nchini.
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“Nendeni mkatumie ujuzi na utaalamu
mtakaoupata hapa kwa juhudi na
maarifa katika kuhakikisha Shirika
linakuwa imara na kutoa huduma katika
ubora unaostahili,” Mabongo
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BRIGEDIA MABONGO:
KATUMIENI UjuZzi
MLIOPATA KUTOA
HUDUMA BORA

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika
la Posta Tanzania (TPC), Brigedia Jenerali
(mstaafu) Yohana Mabongo, amewataka
viongozi wa TPC kutumia ujuzi watakaopata
katika mafunzo ya utekelezaji wa usimamizi wa
ubora wa ISO 9001:2015 kuhakikisha Shirika
linatoa huduma bora zenye tija kwa taifa.

Brigedia Mabongo ameyasema hayo alipokuwa
akifungua mafunzo kwa Menejimenti ya Shirika
mkoani Morogoro, Aprili 4, 2022.

“Nendeni mkatumie ujuzi na utaalamu
mtakaoupata hapa kwa juhudi na maarifa katika
kuhakikisha Shirika linakuwa imara na kutoa
huduma katika ubora unaostahili,” amesema.

Brigedia  Jenederali  (mstaafu) Mabongo
ameitaka Menejimenti ya Shirika kuhakikisha
kila kinachofanyika katika utoaji wa huduma za
Posta kuwe chenye ubora unaostahili na chenye
tija kulingana na mahitaji ya wadau wote.

Amesisitiza mafunzo hayo yawe chachu ya
kuhakikisha usalama na kasi ya utoaji huduma
kwa wananchi, hususani usalama wa mizigo,
barua na vifurushi vya wateja vinafika kwa
wakati ikizingatiwa kuwa uwepo wa Mfumo wa
Anwani za Makazi utarahisisha ufikishwaji wa
huduma hadi mahali mteja alipo.

“Muongozo huu wa viwango vya ubora wa ISO
9001:2015 una lengo la kuhakikisha usalama
katika kutoa huduma, hivyo kwa upande wa
huduma, Shirika lihakikishe linalinda na
kufikisha mizigo, barua na vifurushi vya wateja
kwa usalama mpaka mahali husika kwa
kutumia Mfumo wa Anwani za Makazi
unaotekelezwa kwa sasa,” amesisitiza Brigedia
Jenerali.
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Katika hatua nyingine, Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi ameipongeza Menejimenti kwa
kutambua umuhimu wa Shirika kuanza kutumia
utaratibu wa viwango vya ubora
vinavyolitambulisha Shirika kimataifa, akisema
kwa kufanya hivyo TPC itaweza kutoa huduma
zenye ubora zaidi kwa wananchi.

Ameahidi kutoa ushirikiano wa kutosha kwa
Menejimenti ya TPC katika kuhakikisha Shirika
linatoa huduma bora na zenye viwango vya
kimataifa kutimiza mpango mkakati wake ili
kuongeza mapato na kukidhi vigezo vya ubora
kwa wateja wake.

Kwa upande wake, Kaimu Postamasta Mkuu wa
TPC, Macrice Mbodo, amemshukuru Mwenyekiti
wa Bodi ya Wakurugenzi kwa kufika kwake na
kufungua mafunzo hayo, akisema mafunzo
yatakayotolewa kwa viongozi yataongeza tija
katika utoaji wa huduma kwa wananchi.

Bw. Mbodo amemuahidi Brigedia Jenerali
Mabongo kuwa yeye na Menegjimenti
watahakikisha wanayatumia vyema mafunzo
hayo kukidhi mahitaji ya wadau wote.

“Na ikiwa ni mara yako ya kwanza kuzungumza
na Menejimenti hii, nami nikuahidi kuwa
tutahakikisha, kupitia mafunzo haya, Shirika
linaongeza ufanisi katika kuongeza ubora wa
huduma zake,” amesema Mbodo.

Mkuu wa Kitengo cha Ubora wa Huduma za TPC,
David Andrea, ameushukuru uongozi kwa
kukubali na kuona umuhimu wa kuendesha
mafunzo anayoamini kuwa vyataliwezesha
Shirika kuongeza masoko na kurahisisha
biashara baina yake na mataifa mengine.

Mafunzo ya viwango vya ubora wa 1SO
9001:2015 yalianza mwanzoni mwa Machi 2021
chini ya usisimamizi wa Shirika la Viwango
Tanzania (TBS). Ni moja ya vipaumbele vya
kutekeleza mpango mkakati wa saba wa
biashara ulioanza mwaka 201972020 hadi
2021/2022 ambapo Shirika la Posta Tanzania
limeweka malengo ya kuhakikisha linaingia
kwenye orodha ya taasisi zinazotoa huduma
kwa viwango vya ubora wa kimataifa duniani.
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TANZANIA YAONGOZA KIKAO CHA UPU
BERN, SWITZERLAND

€ TANZANIE (REP. UNIE)

I

Katika Mkutano huo, Tanzania imeongoza kikao cha Kamati Namba 2 inayohusika na masuala ya
Huduma za Posta na Biashara Mtandao (Physical Services and E-commerce) ya Baraza la Uendeshaji
la Umoja (Postal Operation Council - POC) kwa kushirikiana na Uswisi wakati wa mikutano ya Baraza
la Uendeshaiji la umoja huo.

Mwenyekiti wa kikao hicho cha Kamati Namba 2 cha POC alikuwa Bw. Constantine Kasese, ambaye
ni Kaimu Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara wa Shirika la Posta Tanzania (TPC), akishirikiana na
Mwenyekiti mwenza, Bw. Aime Theubet wa Posta ya Uswisi.

Ujumbe wa Tanzania umewakilishwa na maofisa kutoka Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolgjia
ya Habari, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania na Shirika la Posta Tanzania

Tanzania ni mjumbe wa POC na Baraza la Utawala la UPU ambapo kwa mara ya kwanza katika
historia, Tanzania ilifanikiwa kuchaguliwa kuingia kwenye mabaraza yote mawili muhimu ya uamuzi

www.posta.co.tz




i

Let's Go!

{'lé’

TR

- Juni 2022

;\ ©Posta

%
']

DAMAALUM | A
- :

|

UJUMBE WA TANZANIA WAKUTANA =

NA MKURUGENZI MKUU WA UPU

BERN, SWITZERLAND

Ujumbe wa Tanzania uliohudhuria kikao cha
Baraza la Utawala (CA) la Umoja wa Posta

Duniani (UPU) kilichofanyika Mei 16, 2022
Makao Makuu ya UPU, Bern nchini Uswisi,
umekutana na kufanya mazungumzo na

Mkurugenzi Mkuu wa UPU, Bw. Masahiko Metoki.

Ujumbe huo uliongozwa na Bw. Mohammed
Khamis Abdulla, Naibu Katibu Mkuu, Wizara ya
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari,
aliyeambatana na Dk. Jabir Bakari, Mkurugenzi
Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania
(TCRA) pamoja na wataalamu kutoka wizarani,
TCRA, na Shirika la Posta Tanzania (TPC).

Katika mazungumzo hayo, Naibu Katibu Mkuu
Bw. Abdulla amempongeza Bw. Metoki kwa
kuchaguliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa UPU
wakati wa Mkutano Mkuu uliofanyika Agosti
mwaka jana nchini Ivory Coast.

Pia amemshukuru kwa kuwa nchi yake (Japan)
iliiunga mkono Tanzania hadi kuchaguliwa
kwenye mabaraza muhimu ya uongozi; Baraza
la Utawala na la Uendeshaji ya UPU, nafasi
zilizoiwezesha Tanzania kuteuliwa kuwa
Mwenyekiti wa Kamati Namba 2i ya Baraza la
Uendeshaji la UPU.
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“Sambamba na hilo, ninakushukuru pia kwa
kuwa Februari mwaka huu, Tanzania tulipokea
Dola za Marekani 208,000 kwa ajili ya
kuboresha huduma za posta kupitia mfuko wa
Ubora wa Huduma (UPU Quality of Service Fund),
amesema Bw. Abdulla.

Naibu Katibu Mkuu ameishukuru UPU kwa
kuendelea kuiamini Tanzania na kuipa nafasi ya
kuwa kituo cha kutegemeza teknolojia kwa nchi
za Afrika zinazoongea Kiingereza pamoja na
Msumbiji.

Kituo hicho kipo Makao Makuu ya Shirika la

Kwa upande wake, Dk. Jabir Bakari, Mkurugenzi
Mkuu wa TCRA, amemweleza Bw. Metoki kuwa
Tanzania imepiga hatua katika eneo la Anwani
za Makazi, ambapo Mh. Samia Suluhu Hassan,
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
ametoa msukumo maalumu kuhakikisha kila
mwananchi anakuwa na Anwani ya Makazi.

“Kwa hiyo ninakuomba uunge mkono juhudi
zinazoendelea kwa  kusaidia  programu
zitakazosaidia kurahisisha na kuboresha
utekelezaji na matumizi ya Anwani za Makazi
nchini Tanania,” amesema D. Bakari.




P

®Posta

Let's Go! JARIDA MAALUM | Aprili - Juni 2022

Sambamba na hilo ameomba pia kuungwa mkono katika kujengea uwezo watumishi wa Posta kwa
kuwa Shirika la Posta lipo kwenye mageuzi makubwa ya kidijitali. Pia aliomba UPU kuharakisha
ukamilishaji wa vifaa vya kupimia ubora wa huduma ambavyo mamlaka ilikuwa imeagiza kutoka UPU.

Kwa upande wake, Bwana Metoki ameahidi kuendelea kufanya kazi na Tanzania kwenye maeneo ya
ubunifu kuhusiana na Anwani za Makazi na Postikodi, huduma za Posta za kidijitali na uboreshaji
huduma za Posta nchini.

Vilevile amekubali kuongeza nguvu kwenye kituo cha kutegemeza teknolojia kinachohudumia nchi
zinazozungumza Kiingereza pamoja na Msumbiji kinachoongozwa na mtaalamu wa TPC kilichopo
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www.posta.co.tz



®Posta

Let's Go!

WEh BRI
BN\IR

TPC, KENYA KUKUZA
USHIRIKIANO WA

KIBIASHARA MIPAKANI

Shirika la Posta Tanzania (TPC) limeshiriki
kikao cha pamoja na Shirika la Posta Kenya
(PCK) chenye lengo la kukuza Ushirikano wa
kibiashara katika mipaka ya nchi hizi mbili
(Cross Border Trade). Kikao hicho kimefanyika
Aprili 16 mwaka huu katika mpaka wa Kenya na
Tanzania unaojulikana kama Sirari/Isebania.
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TPC iliwakilishwa na Jasson C. Kalile ambaye ni
Meneja Biashara ya Barua na Usafirishaji,
Dongwe J. Dongwe; Meneja wa TPC Mkoa wa
Mwanza na Joyce Chirangi; Meneja wa TPC
Mkoa wa Mara, huku PCK ikiwakilishwa na
Peter Wanyeki; Meneja Huduma za Usafirishaiji;
Frida Inchoga, Mshauri wa Postamasta Mkuu
PCK; James Aboge Mshauri Mwelekezi na Dina
Kadondi; Meneja wa PCK Mkoa wa Nyanza.
Katika kikao hicho, Mamlaka ya Mapato Kenya
(KRA) iliwakilishwa na Anthony Mugo; Meneja
KRA Isebania; mpakani kwa upande wa Kenya.
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Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mh. Nape Nnauye, akiambatana na Katibu
Mkuu Wizara hiyo, Dk. Jim Yonaz, wametembelea Banda la Shirika la Posta Tanzania (TPC) lililopo
katika ukumbi wa Hoteli ya Gran Melia Jijini Arusha wakati wa ufunguzi wa maadhimisho ya Siku ya
Uhuru wa Vyombo vya Habari Duniani.

“Uandishi wa Habari na Changamoto za Kidijiti”. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Samia
Suluhu Hassan, ndiye aliyekuwa mgeni rasmi siku ya kilele huku ufunguzi ukifanywa na Waziri Nape.

TPC ilishiriki maadhimisho haya kama mdau wa Teknolojia ya Habari na Mawasiliano nchini, ambapo
Shirika lilipata fursa ya kutoa huduma mbalimbali kupitia banda lililokuwa katika viwanja vya Gran
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Jamhuriya Muu ino wa Tanzania
Wizaraya Haban,XAmsdgnorQTdnnlqlayaHaban

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh. Samia Suluhu Hassan akiwa katika picha ya pamoja
na wakuu wa taasisi mbalimbali wakati wa kilele cha Maadhimisho ya Siku ya Uhuru wa Vyombo vya

ERE] maadhlmlsho haya yaliwaleta nchini wadau wa habari kutoka matalfa yote ya Afr|ka. Wa tano
Kulia ni Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Macrice Mbodo.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mh.
Samia Suluhu Hassan, akipata maelezo vya
- huduma zinazotolewa na Shirika la Posta
Y Tanzania kutoka kwa Kaimu Meneja Mkuu
Uendeshaji Biashara wa Shirika, Bw. Constantine
Kasese (kushoto), alipotembelea Banda la Posta
wakati wa Maadhimisho ya Siku ya Uhuru wa
Vyombo vya Habari Duniani katika Ukumbi wa

Wa pili kulia ni Waziri wa Habari, MawaS|I|ano na
Teknolojia ya Habari, Mh. Nape Nnauye.

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais Ikulu, Zuhura|j }
Yunus, akitembelea Banda la Shirika la Posta @
Tanzania na kupata maelezo vya huduma;‘"‘n
zinazotolewa na Shirika kutoka kwa Kaimu Meneja *
Mkuu Uendeshaji Biashara, Constantine Kasese,
wakati wa kilele cha Maadhimisho ya Siku ya
Uhuru wa Vyombo vya Duniani Mei 3, 2022 katika

Arusha.
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MAKUBALIANO YA a
KIBIASHARA

Shirika la Posta Tanzania (TPC) na Kampuni ya Usafirishaji (TUTUME) wamesaini mkataba wa
makubaliano ya kushirikiana kibiashara unaolenga kurahisisha na kuimarisha upatikanaji wa huduma

Habari, Mawasnlano na Teknolojia ya Habarl Me. Nape Nnauye.

Akizungumza katika hafla hiyo, Mh. Nape amezitaka taasisi hizi mbili kuwajibika kwa weledi na kuwa
waaminifu katika nafasi zao ili wananchi wapate huduma stahiki kulingana na mahitaji yao.

“Muwe na weledi, uaminifu na upendo. Hivi vipewe kipaumbele katika nafasi zenu ili Watanzania
wafaidike kwa kupata huduma bora na kwa wakati kila mahali ndani ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania,” amesema Mh. Nape.

Makubaliano hayo yatawezesha kupanua wigo wa huduma za kijamii, hususan katika sekta ya afya,
ambapo TPC kupitia uzoefu wake katika nyanja za usafirishaji, itashirikiana na TUTUME kusafirisha
bidhaa kama dawa na sampuli za damu za binadamu na wanyama, pamoja na sampuli za mimea kwa
ajili ya vipimo kwenye maabara na hospitalini, hivyo kuwezeha kufanyika kwa urahisi utafiti wa dawa
na chanjo.

Waziri amelipongeza Shirika kwa jitihada linazozifanya kwa kushirikisha wadau wa sekta mbalimbali,
ikiwepo sekta binafsi, lengo likiwa ni kupeleka huduma karibu zaidi na jamii.

Akizungumza katika hafla hiyo, Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari,
Dk. Jim Yonazi, amesema zipo fursa mbalimbali ambazo TPC Shirika la Posta inaweza kuzitumia
kuwafikia wananchi wengi, hususan katika sekta za usafirishaji na utalii; ambapo kupitia
utengenezwaiji wa stempu, kuna nafasiya kuhamasisha utalii ndani na nje ya nchi.

www.posta.co.tz 16
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MAOFISA HABARI WA SERIKALI
WAKUTANA TANGA

Shirika la Posta Tanzania kama mdau wa mawasiliano nchini limeshiriki katika kikao kazi cha moafisa
Habari, Mawasiliano na Uhusiano wa Serikali kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Hoteli ya

Kikao hicho cha siku tano kilifunguliwa na Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mh.
Nape Nnauye, Mei 9, 2022. Lengo la kikao hiki ni kuwajengea uwezo maofisa hao, namna ya
kutangaza shughuli za Serikali na kuhakikisha ldara/Vitengo vya Mawasiliano na Uhusiano Serikalini
vinaimarishwa kuendana na kasi ya Serikali ya Awamu ya Sita na teknolojia mpya ya mawasiliano
katika kuwahudumia wananchi.

Aidha, wakiwa Tanga, maofisa habari wametembelea mradi wa maendeleo ya Serikali wa ujenzi wa
Bandari ya Tanga unaolenga kukuza bandari iiwezeshe Tanzania kupokea meli kubwa zaidi hivyo
kukuza uchumi nchini. Shirika la Posta limewakilishwa na Maofisa Habari wake ambao ni Rachel
Kitinya, Loema Joseph na Khadija Suedi
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ANWANI ZA MAKAZI KURAHISISHA
HUDUMA ZA POSTA TANGA

Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dk. Jim Yonazi, akizungumza
wakati wa ziara yake ya ukaguzi wa upatikanaji huduma za Mawasiliano na Utekelezaji wa Operesheni

Handeni mkoani Tanga.

Dk. Yonazi amewataka wananchi kuhakikisha wanaweka Anwani za Makazi ili kurahisisha upatikanaji
wa huduma pale watakapohitaji. Ameongeza kuwa, mfumo huo utawawezesha wananchi kufikishiwa
mizigo, vifurushi pamoja na huduma nyingine za posta kwa urahisi na uhakika zaidi.
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MBODO AFUNGUA MAFUNZO
YA MANUNUZ]|, UGAVI

Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania (TPC), Bw. Macrice Mbodo, amefungua
mafunzo ya Sheria ya Ununuzi wa Umma na uandaaji wa Mpango wa Manunuzi wa Shirika kwa
mwaka 2022/2023, Makao Makuu ya Shirika jijini Dar es Salaam.

Mafunzo hayo yaliyofanyika Aprili 8, 2022 yalilenga kuwajengea uwezo watumishi wa TPC katika
maeneo hayo, lakini pia ni sehemu ya utekelezaji wa matakwa ya Sheria ya Manunuzi ya Umma ya
mwaka 2011 na marekebisho yake ya mwaka 2016 pamoja na Kanuni za Manunuzi wa Umma za
mwaka 2013 na marekebisho yake ya mwaka 2016.

Pia ni utekelzaji wa miongozo iliyotolewa na Mamlaka ya Usimamizi wa Wataalam wa Kada ya
Manunuzi (PSPTB). Aidha, Bw. Mbodo amewataka washiriki wa mafunzo kuzingatia watakayojifunza
na kujiandaa kwa utekelezaji wa vitendo ili kuleta tija ndani ya Shirika na kwa maslahi mapana ya
taifa.

Mafunzo hayo yameratibiwa na uongozi wa TPC huku wawezeshaji wakiwa ni wataalamu kutoka
PSPTB ambao ni Amos Kazinza na Jackson Musiba.
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BALOZI ATEMBELEA MAKAO
MAKUU YA SHIRIKA LA PGSTA
TANZANIA (TPC)

Balozi wa Tanzania nchini Ujerumani, Dk. Abdallah S. Possi, ametembelea Shirika |la Posta Tanzania
(TPC) na kufanya mazungumzo na Kaimu Postamasta Mkuu, Bw. Macrice Mbodo.

Ziara hiyo imefanyika Aprili 14, 2022 Makao Makuu ya Shirika, Dar es Salaam, ambapo pamoja na
mambo mengine, DKk. Possi alipata nafasi ya kushirikisha uzoefu wake kwenye utendaji wa Posta
kutoka mataifa mengine, ikiwemo Ujerumani. Dk. Possi amefurahishwa sana na mageuzi makubwa ya
kidijitali yanayofanywa na Shirika la Posta Tanzania.

Kwa upande wake, Bw. Mbodo amemshukuru Balozi Possi kwa kuwa mzalendo na kutumia muda
wake kuja makao makuu kujionea mageuzi ambayo Posta imeyafanya.

Bw. Mbodo amemweleza Balozi Possi historia ya Posta; shirika lilikotoka, lilipo na linakokwenda.
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POSTA KINARA MAONESHO
YA MOROGORO

Yakabidhiwa tuzo kwa kushika nafasi ya kwanza kundi la taasisi za Serikali.

Shirika la Posta Tanzania (TPC) limeshiriki kwenye Maonesho ya Tano ya Mifuko na Programu za
Uwezeshaji Wananchi Kiuchumi yaliyofanyika Mei 9 hadi 14, 2022 kwenye Uwanja wa Jamhuri mjini
Morogoro.

Maonesho haya yalionesha shughuli mbalimbali zinazofanywa na Mifuko na Programu mbalimbali za
kuwezesha wananchi kiuchumi na pia kuelimisha wananchi namna mifuko hiyo inavyowezesha
wananchi na wajasiliamali kiuchumi kwa lengo la kuwajengea uwezo kwa kuwapatia mikopo na
dhamana za mitaji na kufunguliwa na Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Mh. Martin Shigela, kwa niaba ya
Waziri wa Uwekezaji, Biashara na Viwanda Dk. Ashatu Kijaji.

Katika maonyesho haya, Shirika la Posta Tanzania limeibuka kidedea kwa kushika nafasi ya kwanza
kwenye kundi la taasisi za Serikali na kutunukiwa ngao na cheti maalumuu cha ushindi. Ushindi huo
umechagizwa na utoaji wa huduma kwa njia za Kkidijitali zilizoboreshwa na zinazoendana na
mabadiliko ya kiteknolojia, ikiwemo huduma za Duka la Mtandaoni na Sanduku la Posta la kidijitali
(Virtual Box).

Huduma hizi za kidijitali ndizo zilizovuta hisia na hamasa kwa wananchi waliotembelea Banda la
Posta na kusababisha wajiunge na huduma hizo za kisasa. Maonesho hayo yalifungwa na Waziri wa
Uwekezaji, Biashara na Viwanda Mh. Dk. Ashatu Kijaji kwa niaba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mh. Samia Suluhu Hassan.
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SHIRIKA LA POSTA YATIKISA WIKI YA
WAMACHINGA DODOMA

Shirika la Posta Tanzania limeshiriki mafunzo kwa Viongozi wa Shirikisho la Umoja wa Machinga
Tanzania (SHIUMA) yanayotolewa na Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na Makundi
Maalumu, katika ukumbi wa Jakaya Kikwete Convention Center (JKCC), jijini Dodoma.

Mafunzo hayo yaliyoongozwa na Katibu Mkuu wa Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wanawake na
Makundi Maalumu, Bi. Zainab Chaula, yalilenga kuwajengea uwezo wajasiriamali wadogo na
machinga katika matumizi ya kidijiti, mifumo ya kiteknolojia, faida za Anwani za Makazi na Biashara
Mtandao. Yamefanyika Mei 16 hadi 20 mwaka huu.

Aidha, Shirika la Posta Posta limeshiriki mafunzo hayo kama mmoja wa Wadhamini Wakuu na Mtoa
mada wa mafunzo hayo , ambapo kupitia Meneja Masoko wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Amos
Milinga na Meneja Biashara Mtandao wa Shirika la Posta Bw. Kulwa Fifi walitoa wasilisho la Shirika
hilo na namna litakavyoshirikiana na Wamachinga katika kuendesha Biashara mtandao.
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