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TIMU YA WAHARIRI

MWENYEKITI

Macrice D. Mbodo
Postamasta Mkuu

MRATIBU NA MHARIRI WA JARIDA

Elia P.K. Madulesi
Mkuu Wa Kitengo Cha Mawasiliano na Mambo ya Posta Kimataifa

MSANIFU WA JARIDA
Barnabas Raphael

WAHARIRI

Mashala Lufunga
Jane Sallu
Khadija Suedi

Rachel Kitinya
Loema Joseph
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POSTA YAKABIDHI ZAWADI
ZA MWAKA MPYA KWA WADAU
NA WATEJA MBALIMBALI

Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari,

Habari Mhe. Nape Nnauye (kulia) akipokea Ma\}/]vasilian;) n; Tgknolbocjlia” i Hﬁbari k_NdT(gu
zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Meneja wa Mohammed Khamis Abdulla (kulia) akipokea

Posts Mkoa- wa Dodoma Ndugu Ferdinahd zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Meneja wa
Posta Mkoa wa Dodoma Ndugu Ferdinand

Kabyemela.

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya

Kabyemela.

Afisa masoko mwandamizi wa Shirika la Posta
Tanzania Ndugu Joseph Mgaya (kushoto)

< akikabidhi zawadi za Mwaka mpya kwa Mkuu
wa kitengo cha usimamizi na ununuzi wa
Kampuni ya SoftNet Ndugu Blandina Gerson
Mabula.
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POSTA YAKABIDHI ZAWADI

ZA MWAKA MPYA KWA WADAU

NA WATEJA MBALIMBALI

St ICY STATEMENT
OF COMMITMENTS

Mkuu wa Kitengo cha Usimamizi na Ununuzi
wa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) Ndugu

Afisa Masoko wa Benki ya CRDB Ndugu Ramadhan Said Mswaki (kushoto) akipokea zawadi za

Khamis Jenera (kulia) akipokea zawadi za mwaka
mpya kutoka kwa Afisa Masoko mwandamizi wa
Posta Mkoa wa Dar es salaam Ndugu Andrea
Liundi.

Katibu Muhtasi wa
wa Bunge Ndugu
Anna Bukosi
(kushoto) akipokea
zawadi za mwaka
mpya kwa niaba ya
Katibu wa Bunge
kutoka kwa Meneja
wa Posta Mkoa wa
Dodoma Ndugu
Ferdinand
Kabyemela.
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mwaka mpya kutoka Afisa  Masoko
Mwandamizi wa Shirika la Posta Tanzania
Ndugu Happy Iteba.

Afisa TEHAMA wa Benki ya CRDB
Ndugu Colinelius Msigwa (kulia)
akipokea zawadi ya mwaka mpya
kutoka kwa Afisa Masoko mwandamizi
wa Posta Mkoa wa Mbeya Ndugu
Godwin Davis.
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POSTA YAKABIDHI ZAWADI

ZA MWAKA MPYA KWA WADAU

NA WATEJA MBALIMBALI

Mkuu wa Mkoa wa Arusha Mhe. John Mongela (kulia) akipokea
zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Afisa Masoko Mwandamizi
wa Posta Mkoa wa Arusha Ndg.Ramadhani Njama.

Afisa Programu na udhamini wa (World Vision) Ndg. Scholastica Paul akipokea
zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Afisa Masoko Mwandamizi wa Shirika la
Posta Mkoa wa Arusha Ndg. Ramadhani Njama.

&Posta

Let’s Go!

Meneja wa Shirika la Nyumba la Taifa (NHC) Mkoa wa Arusha Ndg. Benit N.
Masika (kushoto) akipokea zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Afisa Masoko
Mwandamizi wa Posta Mkoa wa Arusha Ndg. Ramadhani Njama.

— ;' Al -

Mkurugenzi msaidizi wa Uzunguni City Park Ndg. Kelvin Ridhiki Nyalu (kushoto)
akipokea zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Afisa Masoko Mwandamizi wa
Shirika la Posta Mkoa wa Arusha Ndg. Ramadhani Njama.

Y A

SRESPECT, RESPONSIBILI

Afisa uhusiano wa Udhamini wa shule ya St. Jude School (kulia)
akipokea zawadi za mwaka mpya kutoka kwa Afisa Masoko Mwandamizi
wa Shirika la Posta Mkoa wa Arusha Ndg. Ramadhani Njama.
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DKT. YONAZI AZITRKA TAASISI NA WRDAU WA
BIASHARA MTANDAO NCHINI KUWA CHACHU YA

UKUAJI WA HUDUMA
P

A

Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari Dkt. Jim Yonazi amezitaka
taasisi na wadau mbalimbali nchini wa Huduma
mtandao kuwa chachu ya maendeleo vya
huduma hiyo kwa lengo la kukuza uchumi
nchini.

Alieleza hayo tarehe 09 Januari, 2023, wakati
akipokea taarifa rasmi ya awali ya Upembuzi
Yakinifu katika Mradi wa Ujenzi wa Maghala ya
kuwezesha Uhifadhi wa Bidhaa za Biashara
Mtandao kutoka kwa mtaalamu mwelekezi
(ALG Company).

Aidha, mradi huo unaotarajiwa kufanyika nchini
ni matokeo ya utiwaji saini makubaliano ya
kibiashara baina ya Posta ya Tanzania na Posta
kuifanya Tanzania kuwa kitovu cha biashara
mtandao kwa Ukanda wa Afrika Mashariki.

Alizungumza wakati wa kikao hicho Dkt. Yonazi
akitoa wito kwa Wizara na Taasisi wadau wa
mradi huo kuwa kinara na chachu vya
kuuwezesha mradi huu kukamilika kwa haraka
zaidi ili kurahisisha biashara mtandao nchini
ambapo itapelekea Tanzania kuwa kitovu cha
biashara hiyo kwa ukanda wa Afrika Mashariki.

MTANDAO

Dkt. Yonazi aliongeza kuwa uchumi wetu ni
uchumi shindani na nchi nyingine. Hivyo, wadau
waongeze kasi ya kukamilika kwa mradi huu kwa
maendeleo ya uchumi wetu.

Dkt Jim Yonazi alisema: "Wizara ya Habari,
Mawasiliano na  Teknolojia ya  Habari
inaendelea  kuboresha  miundombinu  ya
Mawasiliano sambamba na Teknolojia ya
Habari ili kuendelea kurahisisha upatikanaji wa
huduma mbalimbali  zinazoendelea kukua
nchini."”

Kwa upande wake Katibu Mkuu Wizara ya
Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi Serikali ya
Mapinduzi Zanzibar Bi. Khadija Khamis Rajab
alieleza kuwa suala hili lina lengo Ila
kuwaondolea wananchi usumbufu wa kukosa
uhifadhi wa bidhaa na masoko ya bidhaa zao.
Aidha, alieleza uwepo wa kikao
kitakachohusiana na mradi huo kwa upande wa
Zanzibar na ameishukuru Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa ushirikiano
unaoendelea kuwepo kwa manufaa ya pande
zote mbili za Muungano.
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DKT. YONAZI AZITAKA TAASISI NA WADAU WA
BIASHARA MTANDAQ NCHINI KUWA CHACHU YA
UKUAJI WA HUDUMA MTANDARO

Baadhi ya wawakilishi kutoka Shirika la Posta

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Tanzania wakiwa katika kikao cha kujadili upembuzi
Bw. Macrice D. Mbodo pichani akiongea jambo yakinifu wa ujenzi wa maghala ya kuhifadhia bidhaa
wakati wa kikao kazi cha kujadili upembuzi za Duka Mtandao.

yakinifu katika Mradi wa ujenzi wa maghala ya
kuhifadhia bidhaa za Biashara Mtandao.

Woataalamu kutoka Kampuni ya “ALG Transport & Mkurugenzi wa Mawasiliano kutoka Wizara ya
Infrastracture” pichani wakimsikiliza mtaalamu elekezi Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
wa ndani Bw. Kelvin Twissa (aliyesimama) wakati wa Mhandisi Clarence Ichwekeleza akifafanua jambo
kikao kazi cha kujadili upembuzi yakinifu kuhusiana na wakati wa kikao kazi cha kujadili upembuzi
ujenzi wa maghala ya kuhifadhia bidhaa za biashara yakinifu katika mradi wa ujenzi wa maghala ya
mtandao. kuhifadhia bidhaa za Biashara Mtandao.
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BODI YA WAKURUGENZI WA SHIRIKA LA POSTA TANZANIA

Brigedia Jenerali Yohana Ocholla Mabongo
(Mwenyekiti)

Bw. Ramadhan Omar Mohamed

{(Makamu Mwenyekiti) ‘ :

Dkt. Albogast Musabila
(Mjumbe)

Bi. Neema Mwalimu Mwanga
(Mjumbe)

Bw. Chobo Paul Seleli
(Mjumbe)

Bw. Andulile Jackson Mwakalyelye Bw. Meshack Joram Anyingisye
(Mjumbe) (Mjumbe)



UZINDUZI WA BODI YA WAKURUGENZI WA SHIRIKA LA POSTA TANZANIA

BODI YA POSTA YATAKIWA
KUISIMAMIA POSTA ILI IWE
KITOVU CHA BIASHARA
MTANDAO

Naibu Waziri wa Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari, Mhe. Mhandisi Kundo
Mathew ameitaka Bodi teule ya Shirika la
Posta Tanzania kufanikisha mpango mkakati
wa Serikali wa kulifanya Shirika hilo kuwa
kitovu cha Biashara Mtandao kwa ukanda wa
Afrika Mashariki na Jumuiya ya Nchi za
Ukanda wa Kusini mwa Afrika (SADC).

Alitoa agizo hilo tarehe 13 Januari, 2023 wakati alipokuwa
akizindua Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Posta Tanzania
kwa niaba ya Waziri wa Wizara hiyo Mhe. Nape Nnauye
katika Ukumbi wa Mikutano wa Hoteli ya Mackdon Village,

Akizungumza wakati wa uzinduzi huo,
Mhandisi Kundo ameitaka Bodi hiyo
kuhakikisha huduma na biashara zote za Posta
zinatolewa kwa wananchi kupitia mfumo wa
Posta Kiganjani unaowezesha wananchi
kupata huduma zote za Posta kupitia kifaa
chochote cha TEHAMA lengo ni
kuwarahisishia wananchi kupata huduma za
Posta popote walipo hususani kupitia Mfumo
wa Anwani zao za makazi utakaowezesha
kufikiwa mpaka mahali walipo.

Aidha, Naibu Waziri aliisistiza Bodi hiyo
kuhakikisha ndani ya kipindi chao cha Uongozi
wanatekeleza kikamilifu mikakati ya Serikali
iliyowekwa ndani ya Shirika ikiwemo
uanzishwaji wa vituo vya kutolea huduma za
Serikali mahali Pamoja (one stop centres)
kupitia ofisi za Posta kote nchini ili kurahisisha
upatikanaji wa huduma za Serikali kwa
wananchi.

Katika hatua nyingine, Mhandisi Kundo
aliongeza kuwa, Posta ni mojawapo ya taasisi
za umma zilizopewa jukumu la kutoa huduma
kwa wananchi hivyo kuitaka iongeze Kkasi
katika kupanua matumizi ya Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano kwa watumiaji hao.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi wa Shirika la Posta Tanzania
Brigedia Jenerali Mstaafu Yohana Ocholla
Mabongo aliahidi kutendea kazi majukumu
yote waliyokabidhiwa na Serikali kwa manufaa
ya Shirika na Taifa kwa ujumla.

Naye Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta
Tanzania Macrice Mbodo alitumia nafasi hiyo
kumshkuru Mgeni Rasmi kwa kuweza kufika
na kuzindua Bodi hiyo ya Shirika na kuahidi
kushirikiana nayo kikamilifu kwa maslahi
mapana ya Shirika.

. O Posta_tz 8

www.posta.co.tz



7o SNVS " )
b o- ». bl

osta
o «A0s ¥

P .."..’;,

W © @ Prosta_tz 9 www.posta.co.tz



POSTA WAASWA KUWAIJIBIKA KIUTENDAIJI

Posta_tz www.posta.co.tz




KUELEKEA KILELE CHA MAADHIMISHO YA SIKU YA POSTA AFRIKA

Mkurugenzi wa Masuala ya Sekta kutoka Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania (TCRA) Dkt. Emmanuel Manasseh
kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa TCRA Dkt. Jabir
Bakari, alifungua Semina maalum kuelekea kilele cha
Maadhimisho ya Siku ya Posta Afrika yanayofanyika
tarehe 18 Januari kila mwaka.

Semina hiyo ililenga kutoa elimu juu ya huduma za Posta
kwa wananchi hususan biashara mtandao zinazovuka
mipaka Barani Afrika. Semina hiyo iIifanyika katika ukumbi

Dkt. Manasseh alipata pia nafasi ya kuwasilisha mada
kuhusiana na umuhimu wa huduma za posta katika
maendeleo ya uchumi.

Tanzania ni mwenyeji wa Umoja wa Posta Afrika (PAPU)
ambapo Makao Makuu ya Umoja huo yapo jijini Arusha,
nchini Tanzania.

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano Wizara ya Habari,

Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Ndugu Dorosela

Rugaiyamu (kulia) pamoja na Meneja wa Posta Mkoa wa

Dodoma Ndugu Ferdinand Kabyemela wakiwa kwenye semina
ya elimu kuhusiana na huduma za Posta.

Afisa Mkuu Mdhibiti Kitengo cha Mawasiliano na Mambo

ya Posta Kimataifa Ndg. Mashala Lufunga (Kulia) akiwa na

moja ya wafanyakazi wa Shirika la Posta Ndg. Manfred

Kashasha kwenye Semina ya Utogji Elimu kwa Wananchi
kuhusiana na huduma za Posta.

Kauli Mbiu: “‘Posta Mwezeshaji Mahiri wa Biashara Mtandao inayovuka Mipaka Barani

MAA

QM3

>IKU

YA pObIA ArwIKA

& @Posta
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KILELE CHA MADHIMISHO YA SIKU YA POSTA AFRIKA

SHIRIKA LA POSTA

KUBADILI AFRIKA
KUWA KIDIJITI

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
Mhe. Nape Nnauye ameelezea namna ambavyo Tanzania
ina imani na Shirika la Posta Tanzania kupitia huduma
linazozitoa kwa kushirikiana na mashirika mengine ya
Posta Barani Afrika yatawezesha kuibadili Afrika kuwa ya
kidijitali kama ilivyokusudiwa katika Azimio la Umoja wa
Afrika (AU) kwa (2020-2030).

Alieleza hayo wakati alipokuwa akihitimisha kilele cha
Maadhimisho ya miaka 43 ya Umoja wa Posta Afrika
yaliyofanyika kitaifa tarehe 18 Januari, 2023, katika
Ukumbi wa Mikutano wa PSSSF, jijini Dodoma.

Alizungumza wakati wa maadhimisho hayo, Mhe. Nape
amesema, Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
kupitia Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari itahakikisha huduma za Posta nchini zinazidi
kuboreshwa na kukua ili kuendana na mapinduzi ya
teknolojia Duniani ili kurahisisha upatikanaji wa huduma
za Posta kuwafikia wananchi wote Barani Afrika.

Katika hatua nyingine, Mhe. Nape aliongeza kuwa,
Serikali ya Tanzania chini ya Uongozi wa Mhe. Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan itaendelea kuongeza juhudi katika
kukamilisha ujenzi wa jengo la Makao Makuu ya Umoja
huo (PAPU) yaliyopo jijini Arusha, ambapo jengo hilo
litakapokamilika, na kuanza kutumika litaongeza ufanisi
wa Umoja huo katika kutoa huduma na pia litazalisha
ajira zaidi kwa Watanzania.

Naye Naibu katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano
na Teknolojia ya Habari Bw. Mohammed Khamis Abdulla
kwa niaba ya katibu Mkuu Wizara hiyo aliupongeza
Umoja wa Posta Afrika (PAPU) kwa kuendelea kuunga
mkono juhuzi za Sekta ya Posta Barani Afrika hususan
katika huduma za kimtandao lengo likiwa ni kurahisisha
huduma za Posta kwa wananchi.

Dkt. Sifundo Chief Moyo

Kwa upande wake, Katibu Mkuu Mtendaji wa Umoja wa
Posta Afrika, Dkt. Sifundo Chief Moyo aliipongeza Serikali
ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Wizara ya
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari kwa kuweka
mazingira wezeshi husan uwekaji wa Mundombinu wa
Anuani za Makazi na Postikodi inayowezesha watoa
huduma za Posta kuwafikia wananchi mahali popote
walipo kwa urahisi zaidi.

Naye, Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano
Tanzania (TCRA) Dkt. Jabir Bakari alieleza kuwa kwa
kuzingatia umuhimu wa Sekta ya Posta nchini hususani
katika maendeleo ya teknolojia yanayoendelea sasa
duniani yanayohamasisha uwepo wa huduma mtandao
zinazorahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi,
TCRA iko tayari kushiriki kikamilifu katika utatuzi wa
changamoto zozote zitakazojitokeza katika kuwezesha
huduma mtandao hasa katika mipakani mwa nchi yetu

Aidha, Meneja wa Posta Mkoa wa Dodoma Bw. Ferdinand
Kabyemela kwa niaba ya Postamasta Mkuu alieleza kuwa
Posta itaendelea kuwa mwezeshaji mahiri wa biashara
zote za kuvuka mipaka na za mtandaoni (e-commerce) na
zisizo za mtandaoni kwani miundombinu ipo, uwezo na
ujuzi upo, nia thabiti pia ipo katika kuwezesha huduma za
biashara mtandao zinazovuka mipaka na zisizovuka
mipaka.
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KILELE CHA MADHIMISHO YA SIKU YA POSTA AFRIKA
PICHA NA MATUKIO

Mkuu wa Operesheni na Teknolojia wa PAPU
(katikati) Ndugu Nathan Mkandawire pichani na
Naibu Katibu Mkuu wa PAPU Bi. Jessica Hope
Ssengooba (kulia) wakiwa katika kilele cha
maadhimisho ya siku ya Posta Afrika tarehe
18/01/2023, jijini Dodoma.
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Meneja wa Posta Mkoa wa Dodoma Ndugu
Ferdinand Kabyemela akitoa wasilisho kwenye
kilele cha Maadhimisho ya siku ya Posta Afrika
tarehe 18/01/2023, jijini Dodoma .

Baadhi ya wawakilishi kutoka Wizara ya Habari,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari wakiwa katika
Kilele cha Maadhimisho ya Siku ya Posta Afrika
tarehe 18/-1/2023, jijini Dodoma.

®Posta
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HUDUMA ZA MALI ISIYOHAMISHIKA

e Maeneo ya maegesho ya Magari (Parking)
® Maeneo ya kusimika minara ya Mawasiliano
e Maeneo la kuweka mabango ya matangazo

® Kumbi za mikutano/sherehe

e Kupangisha ofisi

. +255 738 070 702 @ www.posta.co.tz




ZIARA YA MIWENYEKITI WA
BARAZA LA UTAWALA PAPU

KATIKA OFIS1 ZA POSTA
DODOMA

Mwenyekiti Baraza la Utawala la Umoja wa Posta Afrika
(PAPU) na Mkurugenzi Mkuu Shirika la Posta Madagascar
Richard Ranarison akiambatana na Katibu Mkuu wa Umoja
huo Dkt. Sifundo Chief Moyo wametembelea Ofisi za
Shirika la Posta Tanzania mkoa wa Dodoma.

Ziara hiyo yenye lengo la kufahamu utendaji na kuona
shughuli mbalimbali zinazofanywa na Shirika la Posta
mkoani humo ilifanyika mara baada ya maadhimisho ya
Siku ya Posta Afrika yaliyofanyika kitaifa jijini Dodoma.

Katika ziara yake Bw. Ranarison amepata nafasi ya
kutembea kituo cha Huduma Pamoja kinachotoa huduma
mbalimbali za Serikali kilichopo katika ofisi hizo pamoja na
kujionea mifumo mbalimbali ya Posta Tanzania
inavyofanya kazi katika kufikisha huduma zake kwa
wananchi.

Bw. Ranarison ameeleza kufurahishwa na ubunifu
unaoendelea kufanywa na Shirika la Posta Tanzania na
kupongeza juhudi zinazoendelea kufanyika katika
kuboresha huduma za Posta nchini.

Wengine katika ziara hiyo ni Katibu Mkuu Msaidizi wa
PAPU Bi. Jessica Ssengooba pamoja na viongozi
waandamizi kutoka PAPU

Shirika la Posta Tanzania liliongozwa na Meneja wa Posta
Mkoa wa Dodoma Bw. Ferdinand Kabyemelea pamoja na
viongozi waandamizi kutoka Shirika la Posta.

Posta_tz

www.posta.co.tz



ZEELE
#57

POSTA TANZANIA YAPOKER UGENI
KUTOKA POSTA CONGO

Shirika la Posta Tanzania limepokea ujumbe wa
Shirika la Posta na Simu la Jamhuri ya Kidemokrasia
ya Kongo tarehe 6 Februari, 2023. Ujumbe huo
umepokelewa na Postamasta Mkuu Bw. Macrice
Mbodo katika Makao Makuu ya Shirika la Posta

Ugeni huo ulikuja nchini kwa lengo la kujifunza na
kukuza mashirikiano na mahusiano ya kibiashara
baina ya Taasisi hizi mbili hususani katika eneo la
biashara mpakani (Cross-border business) hasa
katika eneo la usafirishaiji.

Aidha ujumbe huo umepata wasaa wa kutembelea
ofisi za Posta Kuu ya Mkoa wa Dar es Salaam na
kujionea shughuli mbalimbali za utendaji ikiwemo
kutembelea Kituo cha Huduma Pamoja kinachotoa
huduma mbalimbali za Serikali katika ofisi za Shirika
la Posta, jijini Dar es Salaam.

, i «i‘i]pﬂﬁ, f
Kwa upande wa Shirika la Posta Tanzania W ;'u’uw‘ﬁ’l‘“
walioshiriki ziara hiyo ni Mameneja Wakuu wa - | y
Shirika, Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na
Mambo ya Kimataifa wa Posta Tanzania, Meneja wa
Posta Mkoa wa Dar es Salaam pamoja na Maafisa
waandamizi kutoka Shirika la Posta Tanzania.

®Posta

Let’s Go!

Wageni kutoka Shirka |a Posta na simu DRC wakiwa katika picha ya pamoja na Postamasta Mkuu wa
Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice D. Mbodo pamoja na baadhi ya viongozi wa Shirika hilo
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Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Ndg. Macrice
Mbodo akitoa wasilisho wakati wa kikao cha kuwasilisha taarifa
za utekelezaji wa bajeti na majukumu ya taasisi zilizo chini ya
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari kwa
kipindi cha Julai 2022 hadi Disemba 2022 katika ukumbi wa

Kikao hicho kiliongozwa na Katibu Mkuu Wizara ya Habari,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Jim Yonazi
kikishirikisha Wakuu wa Taasisi zote zilizo chini ya Wizara hiyo
pamoja na baadhi ya watendaji wa taasisi hizo, huku lengo
likiwa ni kutathmini utendaji wa Taasisi hizo.

Katika kikao hicho Postamasta Mkuu aliwasilisha utendaji kazi

wa Shirika huku akieleza hatua zilizofikiwa mara baada ya
kupewa kibali rasmi cha Ujenzi wa Makao Makuu ya Shirika |a

ﬁ |- — = Posta Tanzania, jijini Dodoma.
G - e

KIKAO I(AZIEIIJA»IEIIWASIIISIIA TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA TAASISI MBALIMBALI
ZILIZOPO CHINI YR WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI.

Kupata kibali cha ujenzi
wa jengo Ila makao
makuu ya Shirika katika
mji wa Serikali Mtumba

MAFANIKIO.....

huu una thamani ya Tsh
bilioni 23.

Picha ya pamoja ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Jim Yonazi na viongozi
wa Taasisi mbalimbali chini ya Wizara hiyo katika kikao kazi cha kuwasilisha utekelezaji wa bajeti na majukumu ya
Taasisi.

www.posta.co.tz
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Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari, Dkt. Jim Yonazi akiongoza kikao kazi cha kupokea taarifa
ya tathmini ya soko (Market Assessment) ya Upembuzi Yakinifu
katika Mradi wa Ujenzi wa Maghala ya kuwezesha Uhifadhi wa
Bidhaa za Biashara Mtandao tarehe 20 Februari, 2023, katika

Mradi huo unaotarajiwa kufanyika nchini, ni matokeo wa utiwaiji
saini makubaliano ya kibiashara baina ya Shirika la Posta ya
la kuifanya Tanzania kuwa kitovu cha biashara mtandao kwa
Ukanda wa Afrika Mashariki.

KIKAO KAZI GHA KUPOKEA TAARIFA
YA TATHMINI YA SOKO (MARKET
ASSESSSMENT ) YA UPEMBUZI
YAKINIFU KATIKA MRADI WA UJENZI
WA MAGHALA YA KUHIFADHIA
BIDHAA ZA BIASHARA MTANDAO.

Meneja wa Posta Mkoa wa Dodoma Ndg. Ferdinand Kabyemela (kulia) akiwa  Picha ya pamoja ya Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
katika kikao kazi cha kupokea Tathmini ya soko (market assessment) ya Habari Dkt. Jim Yonazi (katikati mwenye suti ya kijivu) na baadhi ya Viongozi wa
upembuzi yakinifu katika mradi wa ujenzi wa maghala ya kuhifadhia bidhaa za Wizara hiyo na viongozi wa Shirika la Posta Tanzania katika kikao kazi cha kupokea
biashara Mtandao. Tathmini ya soko (market assessment) ya upembuzi yakinifu katika mradi wa ujenzi

wa maghala ya kuhifadhia bidhaa za biashara Mtandao.

Posta
Kiganjani

Twen'zetu Kidigitali!
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POSTA KUSHIRIKIANA NA POSTA CONGO

Shirika la Posta Tanzania lilisaini
makubaliano ya ushirikiano
kibiashara na Shirika la Posta na
Mawasiliano la Jamhuri ya
Kidemokrasia ya Kongo, ikiwa ni
sehemu ya utekelezaji wa
maelekezo ya mkutano
uliofanyika baina ya Tanzania na
Congo jijini, Lubumbashi.

Hafla hiyo ya makubaliano
ilifanyika katika Makao Makuu ya
Shirika la Posta Tanzania huku
ikihudhuriwa na baadhi ya
Menejimenti ya Shirika la Posta
pamoja na baadhi ya Maafisa
kutoka Shirika la Posta na
Mawasiliano la Jamhuri ya
Kidemokrasia ya Congo tarehe
14 Februari, 2023, jijini Dares
Salaam.

Mashirkiano haya yamelenga
katika maeneo makubwa matatu
ambayo ni Biashara za kuvuka

Kua Niaba ya Postamasta Mkuu via Shrika la Bosta Tarzana Bw ! 4

Constantine Kagese (kula) enbaye ni Mengje Usnceshajl Eiashars 28 mipaka ( Cross border business

Shirlke pichani basds y& xusainl mkalate wa makuzaiano ya
kblashara bailra ya Kongo na Tanzana

) ambapo Posta itawezesha
usafirishaji wa bidhaa baina ya
nchi hizi mbili kupitia Bandari ya
kigoma-Tanzania na bandari ya
kalemie-DRC.

Vilevile, mashirikiano hayo
yanalenga kukukuza huduma
mtandao ambapo kupitia Duka
Mtandao la Posta Tanzania
lenye wajasiriamali zaidi ya
1,207 na linaunganisha nchi
zaidi ya 192 ambapo
litawezesha nchi hizi mbili kuuza
na kununua bidhaa.

Pia mashirikiano hayo
yataendeleza mabadilishano ya
uzoefu wa matumizi ya
Teknolojia ambapo kupitia
mifumo ya Shirka la Posta
Tanzania ambayo imekua kivutio
kwa DRC.

ALL TYPES OF
STAMPS

ps.tz.post

Mensja uendesha) Slashara za Shirlka \a Posta Tanzania B,
Contantine Kagese («ulla pamoja na Mwanashera Mkuu 'wa
Shirika hilo Bw. Enck Maxmilkan wakisaini makusalara ya
khishara kat ya Tanzania na Congs

Picha ya pamoja ya Baadhi ya Viongozi wa Shirika la Posta Tanzania baada ya tukio la utiwaji saini baina ya Shirika la Posta Tanzania na Congo.
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'HOP ON ELECTRONIC

AIASA SEKTA YA POSTA AFRI
KII'I'IIMIA TEKNOLOJIA KATIKA HUDUMA ZAKE.

Waziri wa Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi wa Serikali ya
Mapinduzi Zanzibar Mhe. Dkt. Khalid S. Mohamed aitaka
Sekta ya Posta Barani Afrika kukabiliana na maendeleo ya
teknolojia katika kutoa huduma zao, lengo likiwa kuendelea
kutoa huduma bora kwa wananchi barani humu.

Aliyasema hayo tarehe 21 Februari, 2023 wakati akifungua
warsha ya siku tatu ya Umoja wa Posta Duniani kuhusu
taarifa za Awali za Kielektroniki katika Huduma za Posta
baraniAfrika iliyofanyika katika ukumbi wa mikutano wa

Aidha, warsha hiyo ililenga kutoa mafunzo ya kupokea na
kutuma taarifa za awali za kielektroniki kuhusu mizigo,
vifurushi, barua na huduma mbalimbali za Posta kwa nchi
wanachama wa Umoja wa Posta Duniani ili kuwezesha
usalama wa huduma za Posta pamoja na kuepuka usumbufu
unaojitokeza katika upatikanaji wa huduma hizo hasa katika
Bara la Afrika.

Akizungumza wakati wa warsha hiyo, Mhe. Dkt. Khalid
aliisisitiza Sekta ya Posta Barani Afrika kuyakabili mabadiliko
na maendeleo hayo ya kiteknolojia kwa mifumo ya namna hii
ambayo inaletwa na UPU katika kukuza na kuendeleza
huduma za Posta kwa kuwa zitaongeza ufanisi wa huduma
za Posta hasa katika biashara za kuvuka mipakani (Cross
Border Business).

Mhe. Dkt. Khalid aliongeza kuwa Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania iko tayari kuendelea kuweka
mazingira wezeshi ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za
Posta nchini kwani tayari imefanikisha uwekaji wa Mfumo wa
Anwani za Makazi nchi nzima unaowezesha wananchi
kufikiwa mpaka mahali walipo, ambapo mpaka sasa takribani
anwani zaidi ya 12,110,000 zimeshawekwa.

Vilevile katika kuunga mkono jitihada za Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan za
kutangaza utalii wa Tanzania, Mhe. Waziri alitoa wito kwa
washiriki wa warsha hiyo kutumia muda wakiwa katika
kutembelea vivutio mbalimbali vilivyopo visiwani Zanzibar.

Naye, Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi, Mawasiliano na
Uchukuzi wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar Mhandisi Shomari
O. Shomari alilipongeza Shirika la Posta Tanzania kwa kuratibu
Warsha hii yenye manufaa katika sekta ya Posta barani Afrika,
kwani sekta ya Posta inapitia changamoto mbalimbali hususani
katika kipindi hiki cha maendeleo ya teknolojia na hivyo kupitia
Warsha hii Posta barani Afrika zitaweza kuboresha huduma zake.

Kwa upande wa Naibu Mkurugenzi Mkuu wa Umoja wa Posta
Duniani (UPU) Marjan Osvald pamoja na Katibu Mtendaji wa
Umoja wa Posta Afrika (PAPU) Dkt. Sifundo Chief Moyo
wamezisisitiza Posta za Afrika kuweka mkazo katika kutumia
mifumo hi kwani utawezesha usalama na ubora wa huduma za
Posta barani Afrika.

Naye Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Macrice
Mbodo amendelea kuishukuru Serikali ya Tanzania kwa
kuendelea kuweka mazingira wezeshi kwa sekta ya Posta nchini
hata kufanikisha Warsha hi kwa mara ya kwanza kufanyika nchini
Tanzania.

= | UNIVERSAL
O. | POSTAL
=2 | UNION
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" ATELI.:R DE L'UPU sun LEs DONNEES ELECTRONIQUES
ET LE SYSTEME pE DECLARATION EN DOUANE POUR
LA REGION AFRIQUE

Picha ya pamoja ya aliyekua Mgeni rasmi wakati wa ufunguzi wa Warsha ya Umoja wa Posta Duniani (UPU) kuhusu EAD na CDS Waziri wa
Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar Mhe. Dkt. Khalid S. Mohamed (katikati) akiwa Postamasta wa Shirika la Posta Tanzania Ndg.
Macrice D. Mbodo (wa pili kulia aliyekaa) p ja na baadhi ya hiki wa Warsha hiyo.
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ePb |
WAZIRI DKT. KHALID AKUTANA
NA KATIBU MTENDAJI PAPU.

Waziri wa Ujenzi, Mawasiliano na Uchukuzi Serikali ya Mapinduzi
Zanzibar Dkt. Khalid Salum Mohamed amekutana na kufanya
mazungumzo na Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika (PAPU)
Dkt. Sifundo Chief Moyo tarehe 24 Februari, 2023, Visiwani
Zanzibar.

Katika mzungumzo hayo Mhe. Waziri amezipongeza juhudi
zinazofanywa na Umoja huo katika kukuza na kuboresha
huduma za Posta Barani Afrika ili kuendana na maendeleo ya
Teknolojia ya sasa.

Aidha, Mhe. Waziri amepongeza ujenzi unaoendelea wa jengo la
Makao Makuu ya Umoja huo ambalo linajengwa kwa ushirikiano
wa PAPU na Serikali ya Tanzania kupitia Mamlaka ya
Mawasiliano-TCRA ambapo Makao Makuu hayo yapo jijini
Arusha, nchini Tanzania.

Kwa upande wake Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika Dkt.
Sifundo Chief eipongeza Serikali ya Jamhuri y

Posta_tz

Waziri wa Ujenzl, Mawaslllano na Uchukuzi Serikall ya Mapinduzi Zanzibar Dkt. Khalid Salum
Mohamed (kulia) akisalimiana na Mkuu wa Mawasiliano PAPU Bw. Jude Asu Tarh
alipotembelea kisiwani humo na kufanya Mazungumzo,

www.posta.co.tz
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KATIBU MI(IIII WA UMOJA WA POSTA AFRIKA ATEMBELEA OFISI ZA POSTA TMIZAHIAI
VISIWANI ZANZIBAR.

y A

] \1 L Ziara ya Katibu Mkuu Umoja wa Posta Afnka (PAPU) Dkt.Sifundo Chief Moyo katika Ofisi

za Shirika la Posta Tanzania Visiwani Zanzibar, kujionea shughuli mbalimbali za uendeshaji
zinazofanywa katika ofisi hizo.

Washiriki katika ziara hiyo ni Meneja Mkaazi Zanzibar Bw Ahmad Mohamed Rashid, Mkuu
wa Kitengo cha Mawasiliano na Mambo ya Kimataifa Bw. Elia P. K. Madulesi, Mkuu wa
Mawasiliano PAPU Bw. Jude Asu Tarh pamoia na maafisa waandamizi kutoka Shirika la

Posta Tanzania

Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika Dkt. Sifundo Cheif Moyo (kushoto) akipokea
zawadi kutoka kwa Meneja Mkazi Zanzibar Ndg. Ahmad Mohamed Rashid.

katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika Dkt. Sifundo Cheif Moyo akiambatana na Mkuu wa

Mawasiliano PAPU Bw. Jude Asu Tarh wakipokea maelekezo kutoka wa Mkuu wa Kitengo

cha mawasiliano na mambo ya Kimataifa Ndg. Elia P.K Madulesi pamoja na Meneja Mkazi
Zanzibar Ndg. Ahmad Mohamed Rashid.

Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika Dkt. Sifundo Cheif Moyo akiwa katika picha
ya pamoja na baadhi ya viongozi wa Shinka la Posta Tanzania.
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Meneja wa Posta Mkoa wa Kagera Ndg. Joseph Mutatina
pamoja na Msimamizi wa Kitengo cha Usalama na upelelezi
wa Makao Makuu ya Shirka la Posta Tanzania Ndg. Akida
Njama wakiambatana na wakufunzi kutoka Jeshi la zima
moto Afisa Habar Mkoa wa Kagera, Kikosi cha Zima Moto
Sgt Shabani Musa na Afisa Zimamoto FC Mwikwabe
Muwikwabe waliendesha mafunzo ya kuzima moto kwa
wafanyakazi, tarehe 1/3/2023 Mkoani humo, ikiwa ni katika
kuimarisha usalama mahali pa kazi.

Mafunzo haya yalifanyika kwa ajili ya malengo makuu
yafuatayo:

1. Kuimarisha huduma bora na usalama wa mizigo ya wateja
na wafanyakazi waliopo ndani ya Ofisi za Posta Mkoani
humo. Hii ni kuwahakikishia wateja kuwa barua, vifurushi na
fadha zao wanazotuma kupitia Ofisi za Posta ziko salama
hata likitokea janga la moto.

2. Kuwajengea uwezo watumishi wa Shirika la Posta Mkoa
wa Kagera jinsi ya kutumia vizima moto vilivyosimikwa
kwenye ofisi zao.

3. Kuwahakikishia wapangaji wetu usalama wao na mali zao.

4. Kutel a Sheria ya L mahala pa kazi.

Meneja wa Posta Mkoa wa Kagera Ndugu Joseph Mutatina
alielezea huduma za Posta kuwa ni usafirishaji wa barua na
vifurushi kwa njia ya kawaida, usafirishaji wa barua na
vifurushi kwa njia ya haraka (EMS), kusafirisha sampuli za
maabara, usafinshaji wa vipeto, Posta mlangoni na mizigo
mikubwa (Postcargo), Duka mtandaoc ambapo hadi sasa
tuna maduka mtandao yapatayo 800 nchi nzima, huduma za
internet, kupangisha majumba na viwanja, uwakala wa fedha
na Benki, uwakala wa Bima na uuzaji wa tiketi za ndege za
ATCL.

Vilevile,Meneja wa Posta Mkoani humo ametoa wito kwa
wateja wetu kuendelea kutumia huduma za Posta kwani
zinatolewa kwa weledi mkubwa, kwa usalama wa hali ya juu
na kwa uzoefu wa miaka mingi, Amesisitiza wafanyabishara
kujiandikisha kwenye huduma yetu mpya ya duka mtandao
kwani ni bure na biashara zao zitaweza kuonekana duniani
kote

Aidha, Wafanyakazi wote wa Posta Bukoba pamoja na
walinzi walipata mafunzo hayo Darasani na baadae kwa
vitendo, Katika kupata mafunzo hayo kwa vitendo
wafanyakazi kwa kuelekezwa na mkufunzi Sgt Shabani
walizima moto.

Katika zoezi la kwanza |la kuzima moto ulizimwa na Ndugu
Mbaraka Ibrahim, Msimamizi wa ofisi ya uchambuzi wa
barua. Katika zoezi la pili moto ulizimwa na Ridester Paschal
ambaye ni Afisa Masoko na zoezi |a tatu ulizimwa na
Angelica Salvatory ambaye ni mlinzi wa Shirika la Posta
Bukoba. Waliozima moto walionyesha umahiri mkubwa
kwenye kuzima moto hivyo kuonyesha kufunzu mafunzo
yaliyotolewa .

Afisa Habari kutcka jeshi la zimamoto Sgt. Shabani Musa akiendesha mafunzo ya nadharié kwa wafanyakazi
‘wa Shirika la Posta Tanzania Mkoani Kagera.

Msimamizi wa ofisi ya uchambuzi wa barua Ndg. Mbaraka Ibrahim akizima moto kwa Vitendo katika mafunzo

ya kuzima moto kwa wafanyakazi.
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LT GMIRIKA LA POSTA TANZANIA o oy 526 NS
UBuniFu Na MABADILIKO YA TEKNO! B ) N
,‘MHMKULHAusAwAW{““ S N

8 MACHI,2

023

Baadhi ya wanawake wa Shirika la Posta Mkoa wa Dodoma pichani wakiadhimisha siku ya
wanawake Duniani.

MTWARA

Meneja wa Posta Mkoa wa Mtwara Ndg. Mbaruku Issa Sasilo (wa pili kushoto) pichani akiwa na baadhi ya
wanawake wa Shirika la Posta mkoani humo wak siku ya wake Duniani.
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®Posta MAADHIMISHO YA

Let's Go!

SIKU YA WANAWAKE
DUNIANI

L2 WAKALA

VENEJA WA POSTA WKOA
POSTA KUY BUKOBA,
3 DARABARA YA BARONGO,

8 MACH

3 BANABANA TA BANUNULY,

1,2023

S.LP 30O,
15100 BUKOBA,

“UBUNIFU NA MABADILIKO
YATEKNOLOJIA CHACHU: KATIKA
MULETA USAWA WA KIJINSIA "

"UBUNIFU NA MABADILIKO
YATEKNOLOJIA CHACHU: KATIKA
KULETAUSAWA WA KIJINSIA™

........... s

wanawake Duniani.

Baadhi ya Wanawake wa Posta Mkoa wa Mwanza wakisherehekea
Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani.
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®Posta MAADHIMISHO YA
SIKU YA WANAWAKE
DUNIANI

8 MACHI,2023
= s

Baadhi ya Wanawake wa Shirika la Posta Mkoa wa Dar es salaam
wakisherehekea Maadhimisho ya siku ya wanawake Duniani.

TABORA

3 7% ey s &%

Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe. Batilda Salha Burian (katikatii) akiongea
wakati wa kusherehekea Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani.
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&Posta

Let's Go!

SHI
MAADHI RIKA LA

A WA
a

SUMBAWANGA

MISHO YA siku yPOS TA TANZANIA
“Ub

MAADHIMISHO YA
SIKU YA WANAWAKE
DUNIANI

8 MACHI,2023
SHIRIKA LA POSTA TANzAA

NAWAKE DUNI,
‘ ‘;”” W (no

Meneja wa Posta Mkoa wa Mororogoro Bi. Magreth Mlyomi (wa pili kulia)
akiambatana na wanawake wa Posta Mkoa huo wakisherehekea siku ya

Baadhi ya Wanawake wa Posta, Sumbawanga wakiadhimisha siku ya

wanawake Duniani.
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TAASISI YA MOYO JAKAYA KIKWETE (JKCI) YAKUTANA NA POSTA NA KUFANYA
MAZUNGUMZO BAADA YA KUTOA HUDUMA KWA WAFANYAKAZI HAO.

- ey

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo
amekutana na kufanya mazungumzo na Madaktari kutoka Taasisi ya Moyo
Jakaya Kikwete (JKCI) tarehe 24 Machi, 2023, katika Makao Makuu ya Posta,

Lengo la mazungumzo hayo ni kutoa mrejesho wa zoezi la upimaji wa
wafanyakazi wa Shirika la Posta Tanzania lililofanyika Shirikani hapo ambapo
madaktari hao waliweka kambi maalum ya siku tano ya matibabu na upimaji
wa magonjwa mbalimbali ikiwemo moyo kwa wafanyakazi hao kuanzia tarehe

Salaam.

Aidha, Postamasta Mkuu ametumia nafasi hiyo kuwashukuru na
kuwapongeza madakatari hao kwa kazi nzuri walioifanya ya kutoa huduma
kwa weledi katika kipindi chote cha zoezi hilo Shirikani hapo na kuwakaribisha
wakati mwingine.

k ”.\ . 0 &

Afisa Rasilimali watu wa Hospitali ya Taifa Muhimbili Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete {(JKCI)
Ndg. Saad H. Kamtoi (wa mbele kushoto) akiwa na Postamasta mkuu wa Shirika |a Posta
Tanzania Bw. Macrice Mbodo (wa mbele kulia) ambaye aliambatana na msaidizi wake Ndg.
Abubakar Athumani pamoja na Afisa Rasilimali watu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Habibu
Kaumo wakati wa mazungumzo hayo.

-

Afisa Rasilimali watu wa Hospitali ya Taifa ya Muhimbili Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Afisa Muuguzi Mwandamizi Msaidizi kutoka Hospitali ya Taifa ya Muhimbili Taasisi ya Moyo Jakaya
akielezea jambo kwa Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.Macrice Mbodo (kushoto)  Kikwete (JKCI) Ndg. Martha Emmanuel (pichani) akiwa katika ofisi za Posta Makao Makuu kwaaijili ya
pamoja na msaidizi wake Bw Abubakar Athumani ambaye aliambatana na Mkuu wa Kitengo cha mazungumzo.
Mawasiliano na Mahusiano ya Posta Kimataifa Bw. Elia Madulesi (katikati) na Afisa Rasilimali za
Shirika la Posta Bw. Habibu Kaumo
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CHA MAAFIDA HABAR ') A
MAWASILIANG NA | 1ANG L A KIKAOD KAD CHA 18 bo
WA SERSCA T . CHA MAAFISA HABARL
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WA semALL 2023
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b

- “AZI CHA 18 CHA MAAFISA HABA
; "‘\‘Ar,', NA MAWASILIANO WA SERIKALL, zlbgaﬂus'Am

A\ti dli U Gl R

R ) AM.MM'.‘ ot v Hatert
HIKAD KAZI OMA 10 CHA MAA

KII(AII KAZI CHA MARFISA HABARI, MAWASILIANO
NA UHUSIANO WA SEIIII(A[I 2023

ey =L TR

Kwa Nlaba ya Postamasta wa Shinka la Posta Tanzania Ndg. Jasson Charles Kalile (aliyesimama Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa (kulia)
mwenye koti ya kaki) akihudhuna kikao kazi cha Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusuiano wa Serikali. akisalimiana na Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe.Nape Nnauye.

A i SR S

/ Picha ya pamoja ya baadhi ya Maafisa Habarl Mawasmano na Uhusnano wa Serikali wallpotembelea Mradi wa Trenl ya
Kisasa ya (SGR).
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PICHA NA MATUKIO

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassim Majaliva Majaliwa (kushoto) akipokea ujumbe kutoka
kwa Waziri wa Habari Mawasifiano na Teknolojia ya Habari Mhe.

Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Ndg. Selestine Gervas Kakele akikabidhi zawadi kwa Msemaji
Mkuu wa Serikali Ndg. Gerson Msigwa baada ya michezo ya mpira wa

miguu katika wiki ya kikao kazi cha Maafisa Habari tarehe 30/03/2023
jijini Dar es salaam.

Afisa Habari kutoka Shirika la Posta Tanzania Ndg. Jane R. Sallu
(aliyeshika pochi) akiwa na Maafisa Habari kutoka Taasisi
mbalimbali walati wa kushangilia mpira katika wiki ya kikao kazi
cha Maafisa Habari 30/03/2023, jijini Dar es salaam.

Afisa Habari kutoka Shirika la Posta Tanzania Ndg. Loema Joseph
(wapili kulia) akiwa a Maafisa Habari kutoka Taasisi mbalimbali walati
wa kushangilia mpira katika wiki ya kikao kazi cha Maafisa Habari
tarehe 30/03/2023, jijini Dar es salaam.

Maafisa Habari kutoka Shirika la Posta Tanzania Ndg. Rachel Slosliana S.hmka' s ng lnzat b

5 : : Sallu (wa kwanza kulia) akiwa na Maafisa Habari kutoka Tasisi
Kinys (hushoto) gemiia peiNdg. | osnsd osepn kweryeikag mbalimbali walipotembelea mradi wa Treni ya kisasa (SGR)
kazi cha Maafisa Habari tarehe 30/03/2023, jijini Dar es salaam. P A

katika wiki ya kikao kazi cha Maafisa Habari tarehe 30/03/2023,
Jijini Dar es salaam.
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TANZANIA YASHIKA NAFASI YA PILI KWA UBORA WA
UTOAII WA HUDUMA ZA POSTA KWA NCHI ZA SADC.

Tanzania, kupitia Shirika lake la Posta Tanzania (TPC),
limefanikiwa kushika nafasi ya pili kwa ubora wa
uboreshaji na utoaji wa huduma za Posta kwa nchi
wanachama wa Jumuiya ya Kusini mwa Afrika (SADC).
Uchambuzi huo ulifanywa na Jumuiya ya Mashirika ya
Posta Kusini mwa Afrika (SAPOA), ambapo chombo hiki
ndicho kinachosimamia watoa huduma za Posta kwa
Nchi za ukanda wa kusini mwa Afrika.

Ushindi huo ulipatikana mara baada ya vikao vya
Wakurugenzi wa Biashara na Wakuu wa Taasisi za
Posta kusini mwa Afrika, Bodi ya Wakurugenzi ya
SAPOA, pamoja ha wajumbe wa Jukwaa la 10 la mwaka
la watoa huduma za Posta lililofunguliwa tarehe 29
Machi, 2023 na Mhe. Deepak Balgobin, ambaye ni
Waziri wa Teknolojia ya Habari, Mawasiliano na Ubunifu
wa nchini Mauritius.

Ushindi huu wa Tanzania unatokana na ushirikiano
unaotolewa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, chini ya Rais wake Mheshimiwa Dkt. Samia
Suluhu Hassan katika kuweka mazingira wezeshi ya
Mashirika ya Umma ikiwemo Shirika la Posta, kutoa
huduma za kiteknolojia, hivyo Kuifanya Posta ya
Tanzania kuwa kivutio hasa katika huduma za kidijiti.

Kutokana na kuonekana kinara wa huduma bunifu za
Posta, hivi karibuni Shirika la Posta Tanzania lilipata
maombi kutoka nchi za Botswana, Zambia, Zimbabwe
na Malawi kufanya ziara ya mafunzo ya huduma katika
nchi hizo, na kutoa mbinu ya namna Serikali ya
Tanzania ilivyoweza kuliwezesha Shirika lake la Posta
kupiga hatua kubwa za kiteknolojia.

Aidha Shirika hilo lilipata nafasi ya kutoa wasilisho lake
huku Sekretariati ya SAPOA ikilomba Tanzania kutoa
nafasi kwa Mashirika mengine kujifunza na
kubadilishana uzoefu.
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Ushindi wa Tanzania umetokana na vigezo vya
upimo vilivyokubaliwa kwa kipindi cha miaka miwili
2021/2022 na 2022/2023 ikihusisha Ubora wa
huduma (Quality of Service), Matumizi ya huduma za
Forodha (Custom Declaration System), Huduma za
Fedha (Money Transfer), Biashara Mtandao
(E-commerce) na Maendeleo na Ubunifu wa
Teknolojia (Digital Transformation). Matokeo hayo
yanaonesha Afrika ya Kusini yenye alama 84%
imeshika nafasi ya kwanza ,Tanzania ya pili kwa
kupata alama 83%, nchi zingine wanachama ni kKama
ifuatavyo: Eswatini-81%, Zimbabwe 80%, Botswana
79%, Malawi51%, Mauritius 50%, Namibia 49%,
Lesotho 43%, Mozambique 31% na Zambia-30%.
Nchi zilizobakia hazikuweza kushiriki kwenye upimo.

Katika vikao hivyo Tanzania iliwakilishwa na
Postamasta Mkuu, Bw. Macrice Mbodo akiambatana
na Kaimu Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara za
Shirika Bw. Constantine Kasese, Mkuu wa Kitengo
cha Mawasiliamo na Posta kimataifa Bw. Elia PK.
Madulesi ambaye ni Makamu Mwenyekiti wa Bodi ya
SAPOA pamoja na Meneja wa Mifumo ya Posta
Bw.Michael J. Njau.
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Kaimu Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara za Shirka la Posta Tanzania, Bw. Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Bwana Macrice Mbodo, akitoa wasilisho

Constantine Kasese (wa pili kushoto} akitoa wasilisho wakati wa mjadala wa kwenye Jukwaa la 10 la mwaka la Jumuiya ya watoa Huduma za Posta kusini mwa Afrika
watoa huduma za Posta Kusini mwa Afrika. Walio pamoja nae ni Wakurugenzi (SAPOA) lililofanyika jijini Port Louis, Nehini Mauritius
wa Uendeshaji Biashara kutoka Mashirika ya Posta ya Botswana, Zambia, na

Mauritius.

SAPOA POST
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Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzaania Bw. Macrice D. Mbodo akiwa na baachi ya Viengozi wawakilishi kutoka Shirika hilo walioshiriki katika Jukwaa la 10 la
mwaka la Jumuiya ya watoa Huduma za Posta kusini mwa Afrika (SAPOA) lililofanyika jijini Port Lowis, Nchini Mauritius
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HISTORIA YA SHIRIKA LA POSTA TANZANIA
SEHEMU YA KWANZA.

Kihistoria asili ya mawasiliano Duniani yalianzia katika mfumo wa Posta, ambapo watu na jamii
mbalimbali ziliwasiliana kwa njia ya maneno, ya mdomo au kwa maandishi kwa kutumia matarishi,
punda, ngamia, wapanda farasi au watembea kwa miguu. Hawa walipokezana taarifa katika vituo
vilivyoteuliwa kwenye njia kuu.

Jengo la Posta la Sokoine,
Maarufu kama Posta ya
Zamani lililokua Makao

Makuu ya Huduma za Posta

kwa Nchi za Tanganyika,
Rwanda, Burundi ambapo ni
kitovu cha Historia ya Posta
Tanzania.

Mwaka 1874 ulianzishwa Umoja wa Posta Duniani (UPU) Umoja huu ambao makao yake
makuu yako Mjini Berne - Uswizi ikiwa ni Taasisi ya pili ya kimataifa kuanzishwa baada ya
Umoja wa Mawasiliano ya Simu (ITU) mwaka 1865. UPU ni Shirika tanzu la Umoja wa Mataifa
(UN) lenye jukumu la kusimamia maendeleo ya shughuli za Posta Kimataifa.

George Barlosius Heinrich Von Stephan
mwanzilishi wa Umoja wa Posta Duniani
(UPU).
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A HISTORIA YA POSTA KABLA YA UHURU WA TANGANYIKA
Huduma za Posta kama Taasisi zilianzishwa nchini na Serikali ya kikoloni ya Ujerumani
ambayo ilitawala kwa pamoja Nchi za Tanganyika, Rwanda na Burundi.

Makao Makuu ya Posta kwa chi zote hizi yakiwa katika jengo la Posta ya Sokoine (Posta va
Zamani) jijini Dar es Salaam. Huduma ya kwanza ya barua iliyobandikwa stempu
ilianzishwa hapa nchini mwaka 1893.

1980 OLYMPICS MOSCOW

GIDAMIS SHAHANGA MARATHON

Barua hizo zilitumwa kwa kutumia matarishi waliokuwa wanatembea kwa miguu umbali
mrefu kutoka Makao Makuu ya Wilaya hadi Majimbo, Huduma ya treni kati ya Dar es
Salaam hadi Kigoma na baadae hadi Mwanza na Arusha iliboresha mtandao wa huduma za
Posta Nchini.

Kituo cha Treni cha Dar es salaam
ambapo ilikua ikitumika
kusafirishia huduma za Posta

B. MIUNDOMBINU YA OFISI ZA POSTA WAKATI WA WAKOLONI.

Ofisi za Posta zilitengewa sehemu maalumu katika majengo ya utawala wa kikoloni (Boma)
ikiwa ni pamoja na Bagamoyo, Kilimatinde, Biharamulo, Mahenge, Utete na Kilwa. Baadae,
Utawala wa kikoloni wa Uingereza uliunda Idara ya Huduma za Posta chini ya Mkurugenzi
wa Posta.

llipofika mwaka 1925 Serikali ya Mkoloni wa Kingereza ilianzisha Benki ya Akiba ya Posta
Tanganyika baada ya kupitishwa Sheria ya Benki ya Posta ya Akiba ya Tanganyika na
kuwekwa chini ya Mkurugenzi wa Posta kwa niaba ya Serikali Kuu ya Kikoloni.

“ITAENDELEA TOLEO LIJALO......... i
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