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WAZIRI NAPE: POSTA KIGANJANI

KUNUFAISHA ZAIDI YA WATU MILIONI 37 NCHINI

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
Mhe. Nape Nnauye ametoa takwimu ya watumiaji wa
simu janja ambao hutumia simu hizo kwa lengo la
manunuzi pamoja na kupata huduma mtandao ndani
na nje ya nchi.

Ameyasema hayo tarehe 09 Oktoba, 2022 alipokuwa
mgeni rasmi katika maadhimisho ya Siku ya Posta
Duniani ambayo yaliambatana na Uzinduzi rasmi wa
Huduma ya Posta Kiganjani pamoja na uzinduzi wa
Stempu ya Pamoja baina ya Tanzania na nchi ya Oman
na Stempu ya vivutio vya Utalii katika ukumbi wa

Salaam.

Posta Kiganjani ni muundombinu "APPLICATION"

unaowezesha inawezesha kupata huduma zote katika

kifaa chochote cha TEHAMA ambapo huduma hiyo

inapatikana kwa kupakua “APP” ya Smart Posta katika
“Play Store” au “App Store”.

Akizungumza wakati wa maadhimisho hayo Mhe. Nape
ameeleza kuwa, wananchi wengi wana simu janja
ambazo ndiyo msingi wa upatikanaji wa huduma
mtandao, hivyo huduma ya Posta Kiganjani itarahisisha
upatikanaji wa huduma mbalimbali kwa wananchi
ambapo zaidi ya watanzania milioni 58 wanamiliki simu
janja huku wananchi milioni 37 wakitumia simu hizo
kupata huduma za mtandao pekee.

Aidha, Mhe. Waziri Nape, amelitaka Shirika la Posta
Tanzania kubuni biashara na huduma mpya zenye
kuendana na maendeleo ya teknolojia ili kuendana na
vionjo vya wateja katika kukidhi mahitaji yao kwa wakati
na ubora zaidi.
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Vilevile, Mhe Nape amemshukuru Mheshimiwa Samia
Suluhu Hassan Rais wa Jamhuri ya muungano wa
Tanzania, kwa kuongoza zoezi la uwekaji wa mfumo wa
Anwani za Makazi ambalo limekuwa muundombinu
muhimu katika huduma za Posta nchini ikiwemo
Biashara Mtandaoni.

Katika hatua nyingine Waziri wa Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari ametumia nafasi hiyo kulipongeza
Shirika la Posta nchini kwa jitihada zake za kukuza na
kutunza uhusiano wa kihistoria uliopo baina ya
Tanzania na nchi ya Oman kwa kuandaa Stempu
maalum ya Pamoja yenye kumbukumbu la Jengo la
Maajabu (House of Wonders) lililopo mjini Zanzibar.

Kwa upande wa Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya
Bunge ya Miundombinu Moshi Kakoso amelitaka
Shirika la Posta Tanzania kuendelea kuwa na ubunifu
na jitihada katika utendaji wake pamoja na kutumia
fursa zilizopo katika kulikuza Shirika kiuchumi, huku
akiahidi kuendelea kutoa ushirikiano wa kutosha kwa
faida ya wananchi na taifa kwa ujumla.

Naye, Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari Dkt. Jim Yonazi amesema kuwa,
katika kuendeleza mpango wa Uchumi wa Kidijitali
nchini inatarajiwa kuwa uchumi huo utachangiwa kwa
sehemu kubwa na sekta ya Posta nchini na tayari kuna
mipango thabiti ya kuhakikisha sekta ya Posta
inaendelea kukua.

Kwa upande wake, Postamasta Mkuu wa Shirika la
Posta Tanzania Ndg. Macrice Mbodo ameeleza namna
ambavyo Shirika hilo linavyoendelea kuboresha
huduma zake sambamba na maendeleo ya Teknolojia
ili kuwapunguzua usumbufu wananchi katika kupata
huduma pale wanapohitaji, huduma hizo ni pamoja na
Duka Mtandao linalowapa fursa wananchi kuuza na
kununua bidhaa mtandaoni, kuboresha mifumo ya
kiusalama, kuanzisha kituo cha Huduma Pamoja
kinachowapa fursa wananchi kupata huduma zote za
Serikali mahali pamoja na sasa Shirika limezindua
rasmi huduma ya Posta Kiganjani. ukiwa ni
mwendelezo wa kuleta huduma za Kidijitali karibu na
wananchi.
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MATUKIO KATIKA PICHA WAKATIWA

MAADHIMISHO YA SIKU YA POSTA DUNIANI

Naye Naibu Balozi wa Oman nchini Tanzania Ndg. Rashid Al- Manji ameishukuru Serikali ya Tanzania kwa kuendelea
kuiwezesha sekta ya Posta katika utoaji wa huduma zake. Pia ameahidi kuendelea kushirikiana na Tanzania katika
kuhakikisha sekta ya Posta inakua katika nchi hizi mbili.

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari  Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia
Mhe. Nape Nnauye akizungumza wakati wa Maadhimisho ya Habari Dkt Jim Yonazi akizungumza wakati wa
hayo. Maadhimisho hayo.

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Nape Nnauye akipokea maelezo ya huduma ya Posta Macrice Mbodo akizungumza wakati wa Maadhimisho
kiganjani kutoka kwa Meneja Huduma za Barua na hayo.

Usafirishaji Bw. Jasson Kalile wakati wa Maadhimisho hayo.
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MHANDISI KUNDO: BORESHENI HUDUMA ZA
POSTA ILI ZIANDANE NA MABADILIKO YA TEKNOLOJIA
YALIYOKO DUNIANI KWA SASA

Naibu Waziri wa Habari Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari, Mhe. Mhandisi Kundo Andrea Mathew
ameyataka Mashirika ya Posta ya Jumuiya ya Afrika
Mashariki kuchangamkia fursa za mabadiliko ya
teknolojia yanayoendelea duniani kwa sasa ili sekta
hiyo iweze kutoa huduma bora zinazokidhi matakwa ya
wateja.

Mhandisi kundo ameyasema hayo tarehe 2 Novemba
2022 wakati akifungua Jukwaa la kwanza la watoa
huduma wa Sekta ya Posta na Usafirishaji, lilioandaliwa
na Shirika la Posta Tanzania kwa Kushirikiana na
Jumuiya ya Mawasiliano kwa Nchi za Afrika Mashariki
(EACO), huku likihusisha Mashirika yote ya Posta
kutoka nchi za Afrika mashariki, katika Hoteli ya Mount
Meru, Arusha.

Akizungumza kwa niaba ya Waziri wa Habari,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Mhe. Nape Nnaye
(Mb), Mhandisi Kundo ameeleza kuwa jukwaa hilo
lenye lengo la kuwakutanisha pamoja wadau wa sekta
ya Posta na kubadilishana uzoefu, waangalie namna
bora zaidi ya kuboresha huduma za Posta Kwa kuondoa
changamoto ndogo ndogo zinazoikumba sekta ya
Posta hasa baada ya utandawazi na teknolojia mpya na
kujikita kwenye Biashara mtandao na huduma za fedha
huduma jumuishi za kifedha Kwa kufanya mabadiliko
mahsusi ya Kidijitali.

Mhandisi Kundo aliongeza kuwa, jukwaa hilo ni la
kwanza kwa Mashirika ya Posta ya Jumuiya hiyo liwe
chachu ya Kkutoa huduma huduma za Posta
zilizoboreshwa na kuwafikia wananchi wengi kwa
haraka, ufanisi na kwa gharama nafuu kupitia teknolojia
za kisasa.
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MHANDISI KUNDO: BORESHENI HUDUMA ZA

POSTA ILI ZIANDANE NA MABADILIKO YA TEKNOLOJIA
YALIYOKO DUNIANI KWA SASA

"Napenda kumshukuru Rais Samia Suluhu Hassan kwa

kuweka mazingira mazuri na rafiki sana ya kidiplomasia
yanayotoa nafasi Kwa taasisi hizi kukutana Kwa uhuru
na Kkujadiliana namna ya kuondoa changamoto
mbalimbali zinazowakabili watoa huduma mbalimbali
katika nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki, na hii
inatokana na namna ambavyo Mh Rais Samia amekuwa
kinara wa kuhakikisha mifumo na miundombinu ya
mawasiliano nchini  inazidi  kurahisishwa na
kuboreshwa kwa ajili ya maslahi ya wananchi" alisema
Mhandisi Kundo.

Vilevile, mhe. Kundo alitumia nafasi hiyo kulipongeza
Shirika la Posta Tanzania kwa mabadiliko mengi ya
kidijitali ambayo Shirika hilo inayafanya kwa sasa katika
huduma zake ikiwemo uwepo wa Posta kiganjani
ambayo ni mpya inayounganisha hduma zote za Posta
Tanzania kigajanja kwa mteja. Hivyo anajivunia sana
kwa Tanzania kupata fursa ya kuandaa jukwaa hilo la
kwanza kwa ukanda wa Afrika Mashariki.

Naye Katibu Mtendaji wa Jumuiya ya Mawasiliano ya
Afrika Mashariki, Dkt. Ally Yahaya Simba amesema
kuwa lengo la jukwaa hilo ni kuinua na kuipa mwelekeo
sekta ya Posta ya Afrika Mashariki, kwani kuna fursa
nyingi sana kwenye sekta ya usafirishaji, mabadiliko ya
kidijitali pamoja na biashara mtandao.

Dkt. Simba amesema kuwa, kupitia Jukwaa hilo wadau
wa Sekta ya Posta watapata nafasi ya kuzungumazia
namna Sekta ya Posta itakavyosaidia wananchi wake
kiuchumi hasa kwa kuzingatia kuwa huduma za kifedha
na biashara mtandao ni moja ya majukumu ya
Masharika ya Posta.

Aliongeza kuwa, EACO iko katika mchakato wa kuifanya
iwe Taasisi Kitovu cha TEHAMA kwa Nchi za Afrika
Mashariki ili kuhakikisha yale matunda yanayotokana
na Sekta ya Posta yanaonekana na kuwafikia wananchi
wa Jumuiya hiyo kwa ufanisi zaidi.
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MHANDISI KUNDO: BORESHENI HUDUMA ZA
POSTA ILI ZIANDANE NA MABADILIKO YA TEKNOLOJIA
YALIYOKO DUNIANI KWA SASA

Kwa upande wake, Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Ndugu Macrice Mbodo amesema kuwa, ni heshima
kubwa kwa Shirika la Posta Tanzania kwa kushirikiana na EACO kuandaa Jukwaa hilo la kwanza kwa Posta za Afrika
Mashariki ambalo halikuwahi kufanyika hapo kabla.

"Namshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan, kupitia mamlaka zake kwa
kuturuhusu sisi kuandaa na kufanya mkutano huu. Mageuzi ya Posta yetu ya Tanzania yanayoendelea kufanyika kwa
sasa yamekuwa kivutio kwa Posta zingine za Afrika Mashariki na kupitia mkutano huu tutatumia fursa hii kuonyesha
namna ambavyo tunatoa huduma zetu kidigitali ili na wenzetu waweze kupata uzoefu kupitia kwetu" Amesema
Postamasta Mkuu Mbodo.

Aidha ameeleza kuwa, wameona umuhimu wa kukaa pamoja kama Wakuu wa Posta wa Jumuiya ya Afrika Mashariki ili
kutafakari namna ambavyo Taasisi hizo zitaweza kuendana na mabadiliko ya kiteknolojia na kushiriki katika mchango
wa maendeleo ya Jumuiya ya Afrika Mashariki.

Naye, Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika, Ndugu Sifundo Chief Moyo ameyapongeza Mashirika ya Posta ya Afrika
mashariki kwa kuamua kukaa pamoja na kubadilishana uzoefu na mbinu mpya za kuendesha mashirika hayo kwa
ufanisi na faida.

Jukwaa hilo la siku tatu, lilihusisha wadau wa Sekta ya Posta na Usafirishaji kutoka Jumuiya ya Afrika Mashariki ikiwemo
Wakuu wa Taasisi za Posta kutoka Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Congo, South Sudan pamoja na Wawakilishi kutoka
Umoja wa Posta Duniani na Umoja wa Posta Afrika.
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DUKA MTANDAO LA POSTA KURAHISISHA

UPATIKANAJI WA BIDHAA KWA WANANCHI

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Ndg.

Macrice mbodo ameeleza namna ambavyo uwepo wa
Duka Mtandao la Shirika hilo Llinavyorahisisha
upatikanaji wa huduma pamoja na bidhaa mbalimbali
kwa wananchi.

Postamasta Mkuu ameeleza hayo tarehe 08 Oktoba,

2022, wakati alipokuwa akifungua rasmi Kongamano la
Biashara Mtandao na Anwani za Makazi ikiwa ni
uendelezo wa matukio katika wiki ya maadhimisho ya
siku ya Posta Duniani, katika Ukumbi wa Kimataifa wa

Akizungumza wakati wa Kongamano hilo Postamasta
Mkuu amesema, Shirika la Posta Tanzania liko tayari
kuwahudumia wananchi na kuwafikishia huduma
popote pale walipo Kupitia Duka hilo kwani mwananchi
atawaweza Kkuagiza chochote na Kkufikishiwa mpaka
mlangoni kwake hususani kupitia uwepo wa Mfumo wa
Anwani za Makazi.

“Posta tumeamua kutimiza ndoto ya kila mwananchi ya
kupata huduma na bidhaa zake kwa wakati na popote
pale walipo kupitia Duka letu la Mtandao ambalo
litakuwa limeunganishwa na wadau pamoja na watoa
huduma mbalimbali nchini”. Amesema Mbodo.

Ameongeza kuwa, maendeleo ya sasa ya teknolojia
yanapelekea kubadilika kwa mifumo ya maisha hasa
katika masuala ya kibiashara na hivyo kufanya biashara
kuhama kutoka analojia na kwenda kidijititali kwa
lengo la kurahisisha huduma ziweze kupatikana kwa
kasi na ubora Zaidi.

Aidha, Postamasta Mkuu amewataka wadau
wanaoshiriki kongamano hilo kutumia fursa hiyo
kujadili mahali sasa wananchi walipo na nini kifanyike
katika kuboresha huduma za mtandao pamoja na
namna ambavyo Mfumo wa Anwani za Makazi
unavyowezesha kurahisisha Biashara Mtandao.

Katika hatua nyingine, Ndg. Macrice Mbodo ametumia
nafasi hiyo kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuongoza
zoezi la uwekaji wa Mfumo wa Anwani za Makazi
ambalo limefanikiwa nchini na sasa imekuwa chachu
ya kuboresha miundombinu ya huduma za Posta.

“Tunamshkuru Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan kwa
jitihada zake za kuongoza zoezi la Mfumo wa Anwani za
Makazi na hatimaye zoezi hilo kufanikiwa kwa asilimia
kubwa, huku huduma zetu za Posta zikiwafikia
wananchi mpaka mahali walipo”.

Naye kwa upande wake Mkurugenzi wa Utawala na
Utumishi Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia
ya Habari ambaye amemuwakilisha Katibu Mkuu
Wizara hiyo, Bi. Teddy Njau amelipongeza Shirika la
Posta kwa juhudu mbalimbali za kurahisisha
upatikanaji wa huduma kwa wananchi.

“Nawapongeza Shirika la Posta kwa kuendelea
kuwafikia wananchi na Kurahisisha upatikanaji wa
huduma hasa katika Kipindi hiki cha maendeleo ya
Teknolojia”. Amesema Bi. Teddy Njau

Kongamano hilo lilikuwa la siku moja na lina lengo la
kuwajengea uelewa wananchi na wadau mbalimbali
ikiwemo watoa huduma za mtandao Katika
kuwahudumia wananchi. Kongamano hilo litahusisha
semina mbalimbali ikiwemo Semina ya Biashara
Mtandao na Semina ya Mfumo wa Anwani za Makazi.
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TANZANIANAOMANYAZINDUA

STAMP YAPAMOJA

Tanzania Kupitia Shirika la Posta kwa Kushirikiana
na Posta Oman imezindua Stempu ya Pamoja
yenye lengo la kutunza na kuendeleza uhusiano
wa kihistoria ulipo baina ya nchi hizi mbili.

Stempu hiyo ya Pamoja kwa nchi hizi mbili
imezinduliwa rasmi na Mheshimiwa Nape Nnauye,
Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari wakati wa kilele cha maadhimisho ya Siku
ya Posta Duniani yaliyofanyika katika ukumbi wa
Kimataifa wa Mikutano Julius Nyerere, Jijini Dar es
Salaam.

Uzinduzi huo umehudhuriwa na Naibu Balozi wa
Oman Bwana Rashid Al-Manji aliyeongozana na
Mtendaji Mkuu wa Posta ya Oman na Asyad Group
pamoja na viongozi wengine Kutoka Posta Oman.

Aidha, Stempu hiyo imetumia mchoro wa jengo la
Maajabu maarufu kama "House of Wonders"
lililopo Stone Town, Zanzibar, lengo ikiwa ni
kutunza historia ya jengo hili ambalo lina Yanzinic
mchango mkubwa Kihistoria kati ya nchi hizi mbili. 'i .

Ushirikiano huu ambao Taasisi hizi zimefanya ni
muendelezo wa ushirikiano unaoendelea
kutekelezwa na viongozi wa nchi ya Tanzania na
Oman.

Ikumbukwe Kuwa Juni, 2022, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu
Hassan alitembelea nchi ya Oman pamoja na
Kuona namna ambavyo Posta ya nchini humo
inafanya shughuli zake katika Kkuhudumia
wananchi.

Ushirikiano huu ni endelevu na wenye tija katika
Kuhakikisha wananchi wananufaika na ushirikiano
uliyopo, hususani Katika huduma mbalimbali
zinazotelewa Katika nchi hizi hasa katika Sekta ya
Posta.
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JUKWAA LA KWANZA LA POSTA NA BIASHARA

MTANDAO AFRIKA MASHARIKI

Postamasta MKkuu, aeleza Mafanikio ya Shirika la Posta
katika kutoa huduma kidijitali.

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Ndugu
Macrice Mbodo ametoa wasilisho mbele ya Wakuu wa
Taasisi za Posta za Afrika Mashariki wakati wa kikao cha
tatu cha Jukwaa la kwanza la Posta na Usafirishaji,
lililoandaliwa na Shirika la Posta Tanzania (TPC) kwa
kushirikiana na Taasisi ya Mawasiliano kwa nchi za
Afrika Mashariki (EACO).

Wasilisho hilo limetolewa tarehe 4 Novemba 2022,
katika hoteli ya Mount Meru, Arusha ambapo
Postamasta Mkuu alieleza namna Posta ilivyopiga
hatua ya kutoa huduma Kidijitali ikiwemo kuanzisha
APP ya Posta Kiganjani ambayo huduma zote za Shirika
zitapatikana kiganjani kwa mteja kupitia simu yake ya
mkononi au kompyuta Mpakato.

Postamasta Mkuu alieleza namna ambavyo Shirika
limepata mafanikio makubwa katika eneo la usafirishaji
ikiwemo kumiliki magari makubwa ya hadi tani 30
ambayo yanasafirisha bidhaa mbalimbali ndani na nje
ya Nchi ikiwemo Uganda.

Aidha, Postamasta Mkuu alitumia nafasi hiyo
kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuliwezesha
Shirika la Posta kukua kiteknolojia na kuweka
mazingira rafiki ya kidijitali ndani ya Nchi.

Jukwaa hilo la kwanza la Posta na Usafirishaji,

limeshirikisha wakuu wa Taasisi za Posta za Nchi Afrika g
Mashariki, Viongozi wakuu wa Posta Afrika pamoja na |
Mwakilishi wa Mkurugenzi wa Umoja wa Posta g
Duniani,Bwana Mutua Muthusi. Jukwaa hilo linatarajiwa |
kuhitimishwa leo tarehe 4 Novemba 2022. |
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POSTA KUSHIRIKIANA NA NIDA KUSAMBAZA
VITAMBULISHO VYA TAIFA
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Shirika la Posta Tanzania kwa kushirikiana na Mamlaka
ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) limejipanga kimkakati
katika kufikisha huduma ya vitambulisho vya Taifa kwa
wananchi mahali popote walipo nchi nzima.

Hayo yamebainishwa tarehe 06 Disemba, 2022 wakati
wa mazungumzo rasmi baina ya Taasisi hizi mbili
yaliyoongozwa na Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta
Tanzania Bw. Macrice Mbodo na Mkurugenzi wa
Mamlaka ya Vitambulisho vya Taifa (NIDA) Bw. Ismail

Salaam.

Mazungumzo hayo yalilenga kujadili namna bora ya
kuwafikishia wananchi huduma ya upatikanaji wa
Vitambulisho vya Taifa nchi nzima na hususani katika
ikihusisha mfumo wa Anwani za Makazi na Postikodi,
lengo ikiwa kurahisisha utoaji wa huduma hiyo nchini.

—

Katika hatua nyingine Mamlaka wa Vitambulisho vya
Taifa Tanzania (NIDA) imelipongeza Shirika la Posta
Tanzania kwa maboresho ya huduma zake na imeahidi
kuendelea kutoa ushirikiano wa kutosha Kkatika
kufikisha huduma bora kwa wananchi.

Mazungumzo haya ni muendelezo wa ushirikiano
uliopo baina ya Shirika la Posta na Mamlaka ya
Vitambulisho vya Taifa (NIDA) katika huduma za
usafirishaji wa vifurushi vya NIDA na katika
kuwahudumia wananchi kupitia vituo vya Huduma
Pamoja vilivyopo katika ofisi za Posta.
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MHANDISI KUNDO: USHIRIKIANO WA POSTA KENYA NA

POSTA TANZANIA UTAONGEZA FURSA ZA AJIRA NCHINIL.
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Naibu Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Mhe. Mhandisi Kundo Andrea Mathew (Mb)
ameeleza kuwa ushirikiano wa Biashara ya kuvuka mpaka
"Cross border business" Kati ya Shirika la Posta Tanzania na
Shirika la Posta Kenya na uanzishwaji wa vituo maalum vya
kubadilishana mizigo Kimataifa "Office of Exchange"
utapunguza muda wa usambazaji na gharama za
usafirishaji wa barua, vifurushi na Mizigo ya wateja pamoja
na kuongeza fursa za Ajira.

Mhe. Kundo ameyasema hayo tarehe 01 Novemba, 2022
akimwakilisha Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia
ya Habari Mhe. Nape Moses Nnauye aliyekuwa Mgeni
Rasmi wa hafla ya Uzinduzi wa biashara ya kuvuka mpaka
kati ya Shirika la Posta Tanzania na Shirika la Posta Kenya,
kwenye mpaka wa Namanga Wilayani Longido.

"Gharama za usafirishaji na mizunguko mirefu ya vifurushi
vya Wananchi kati ya Nchi hizi mbili unakwenda kupungua,
lakini pia kutokana na kuanzishwa kwa vituo vya pamoja
vya ubadilishanaji wa mizigo nimeona ziko fursa za ajira
zinaenda kupatikana kwa watanzania" alizungumza
Mhandisi Kundo.

Aidha Mhe. Kundo alieleza kuwa ushirikiano huu utaondoa
usumbufu mkubwa uliokuwepo hapo awali, ambapo mteja
anayetuma barua au kifurushi kutoka hapa Namanga,
Arusha kwenda Nairobi, Kenya ilimlazimu kifurushi chake
kurudi Dar es Salaam kwa ajili ya mchakato wa usafirishaji,
kisha kitoke Dar es Salaam na kusafirishwa kwenda Nairobi,
Kenya. Hivyo uwepo wa vituo hivi utapunguza mzunguko
mrefu wa vifurushi vya wateja kwa kuwa mizigo itatoka
Arusha moja kwa moja kwenda Nairobi.
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Katika hatua nyingine Naibu Waziri Kundo ametumia
nafasi hiyo kulipongeza Shirika la Posta nchini kwa
jitihada zake za kukuza mahusiano mazuri na Posta
nyingine duniani huku akipongeza Shirika hilo kwa
hatua kubwa ya ushirikiano huo wenye lengo la
kurahisisha huduma za posta na usafirishaji.

Naye, Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Habari,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Ndugu
Mohammed Abdulla amesema kuwa, Shirika la Posta
ndio msingi wa Mawasiliano na Usafirishaji Nchini.
Hivyo ushirikiano huu utazidi kuimarisha sekta ya
usafirishaji na kurahisisha maisha ya wananchi.

Vilevile, Mkuu wa Wilaya ya Ngorongoro Ndugu
Raymond Mangwala amelipongeza Shirika la Posta
Tanzania na Shirika la Posta Kenya kwa ushirikiano huo
wenye tija kwa wananchi na Taifa huku akilitaka Shirika
la Posta kupanua wigo wa biashara mtandao.

Kwa upande wake, Postamasta Mkuu wa Shirika la
Posta Tanzania Ndg. Macrice Mbodo ameeleza namna
ambavyo Shirika hilo linavyoendelea kuboresha
huduma zake za usafirishaji na Teknolojia ili
kuwapunguzia wananchi adha ya kupata huduma za
Posta pale wanapohitaji, huduma hizo mahali popote
walipo. Aidha Postamasta Mkuu alimeongeza kuwa
Shirika linaendelea na mageuzi ya kidijitalli ili kukuza
ufanisi zaidi wa huduma zake.

Aidha, Uzinduzi huo ulihudhuriwa na Mwakalishi wa
Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia Kenya,
Ndugu Paul Macharia, Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi wa Shirika la Posta Tanzania, Brigedia
Jenerali Mstaafu Yohana Ocholla Mabongo na
Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi wa Shirika la Posta
Kenya Ndugu Peter Kanaiya na Postamasta Mkuu wa
Shirika la Posta Kenya ndugu Dan Kagwe.
E e
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MATUKIO KATIKA PICHA WAKATI WA HAFLA YA
UZINDUZI WA BIASHARA YA KUVUKA MPAKA
KATI YA SHIRIKA LA POSTA TANZANIA NA SHIRIKA
LA POSTA KENYA
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POSTA ZA AFRIKA MASHARIKI, ZAJIDHATITI
KUTOA HUDUMA KIDUJITALI

T mSmeEN; 2022

n
OnNs

N Isiter .
! \ vy 1 R
AR . S8

Wadau wa huduma za Posta na Usafirishaji kutoka nchi

" za Afrika Mashariki wamekutana na kujadiliana namna

mashirika ya Posta ukanda wa Afrika Mashariki

h | yanavyoweza kushirikiana na Mamlaka za Mawasiliano

pamoja na watunga Sera kutoka nchi zao Kkatika
kukabiliana na mabadiliko ya kidijiti hususani katika
sekta ya usafirishaji, biashara mtandao na huduma za
kifedha.

Majadiliano hayo yamefanyika tarehe 3 Novemba,
2022 ambapo Tanzania kupitia Mamlaka ya
Mawasiliano Tanzania (TCRA) pamoja na Kenya kupitia
Mamlaka yake ya Mawasiliano Kenya (CA) walitoa
mawasilisho ya namna ambavyo Taasisi hizo
zinavyosaidia kudhibiti mawasiliano na ukuaji wa sekta

Aidha, Dkt. Emmanuel Manasseh aliyemwakilisha
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano
Tanzania (TCRA), alitoa wasilisho lililoeleza namna
ambavyo Mamlaka hiyo inadhibiti uhalifu wa mitandao
pamoja na kufuatilia kwa Kkaribu utoaji wa taarifa
mitandaoni, usalama wa matumizi ya fedha mtandao,
pamoja na Biashara mtandao zinazofanywa na watu
binafsi na Taasisi likiwemo Shirika la Posta Tanzania.

Naye, Mwakilishi wa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya
Mawasiliano Kenya (CA), Ndg. Bernard Nderitu alieleza
namna Mamlaka hiyo inavyoshirikiana na Shirika la
Posta Kenya Kkatika kuleta mabadiliko chanya ya
teknolojia ya mawasiliano, biashara mtandao na
huduma jumuishi za kifedha.

Sambamba na mawasilisho hayo, baadhi ya Wakuu wa
Taasisi za Posta za ukanda wa Afrika Mashariki walipata
fursa ya kueleza namna ambavyo Posta katika nchi zao
zilivyoweza kupiga hatua katika katika matumizi ya
TEHAMA hasa katika huduma za Posta, huku lengo
likiwa kurahisisha upatikanaji wa huduma wa wananchi
kulingana na mabhitaji yao.
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Nchi zilizopata fursa ya kuwasilisha ni pamoja na
Rwanda na Burundi ambapo Postamasta Mkuu wa
Posta Burundi Bi. Le’a Ngabire alizungumzia namna
Shirika hilo linavyotumia mitandao katika kurahisisha
huduma za malipo watumiaji wa huduma za Posta
nchini humo

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la
Posta Rwanda, Ndg. Celestine Kayitare alieleza namna
Shirika hilo lilivyoandaa mradi wa mabadiliko ya
Kidijitali uitwao “Kuwezesha kesho yako” (Enabling the
future project), huku wakitarajia kuanzisha maghala na
vituo vya biashara mtandao kutokana na kuwa na
mifumo mizuri ya Anwani za wateja.

Jukwaa la kwanza la Posta na Usafirishaji limekuwa na
kikao chake kwa siku mbili huku Llikihudhuriwa na
Katibu Mkuu wa Umoja wa Posta Afrika, Ndugu Sifundo
Chief Moyo, Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta
Tanzania, Ndg. Macrice Mbodo na Wakuu wa Mashirika
ya Posta pamoja na wawakilishi kutoka Posta za Afrika
Mashariki, Umoja wa Posta Afrika na Umoja wa Posta
Duniani.
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UMOJA WA POSTA DUNIANI KUENDELEA
KUTOA USHIRIKIANO KWA TANZANIA

UNIVERSAL POSTAL UNION

Mkurugenzi wa Maendeleo na Ushirikiano wa Umoja
wa Posta Duniani(UPU) Bw. Mutua Muthusi,
akimwakilisha Mkurugenzi Mkuu wa Umoja huo Bw.
Masahiko Metoki ameahidi kuendelea kuwezesha
Sekta ya Posta katika kusambaza huduma zake
kimataifa.

Ameyasema hayo tarehe 05 Novemba, 2022, wakati
alipofanya ziara yake Makao Makuu ya Shirika la Posta

Lengo la ziara hii ni kutembelea na kukagua ofisi ya
Mtaalamu wa Miradi wa Umoja wa Posta Duniani kwa
Ukanda wa Afrika Mashariki zilizopo katika Makao

Katika ziara yake Bw. Muthusi, ameeleza kuwa
Mashirika ya Posta Duniani yanapaswa kutumia fursa ya
maendeleo ya kidigitali katika kuboresha huduma zake
ili kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi.
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Taasisi za Posta
zatakiwa kutumia
fursa za maendeleoya
kidijiti

Yaahidi kuweka mikakati
madhubiti ya kuwezesha
matumizi TEHAMA kwenye
sekta ya Posta duniani

Aidha, ametumia nafasi hiyo kuipongeza Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania chini ya Uongozi wa
Rais wake Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea
kuweka mazingira wezeshi ya kidigitali katika Tanzania
huku ikilirahishia Shirika la Posta Tanzania kutoa
huduma zake sambamba na mahitaji ya wananchi.

Katika hatua nyingine, Mkurugenzi wa Ushirikiano wa
Maendeleo Bw. Mutua Muthusi, ametembelea
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) na kufanya
mazungumzo na Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka hiyo
Bw. Bakari Jabiri Kkatika mazungumzo yao
ameipongeza Mamlaka hiyo kwa kazi nzuri
wanayoifanya katika kuwezesha Mawasiliano nchini
hususani katika Sekta ya Posta.

Itakumbukwa kuwa, Serikali ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania kupitia Shirika la Posta Tanzania imepewa
heshima na Umoja wa Posta Duniani ya kuanzisha Ofisi
za Umoja wa Posta Duniani kwa Ukanda wa Afrika
Mashariki pamoja na kutoa Mtaalamu wa Kuratibu
Miradi kwa Ukanda huo (UPU Field Project Expert for
East Africa Sub-Region).
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MBODO: “KIKAO CHENU KUJIKITE KUJADILI MWELEKEO

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Macrice Mbodo ameliasa Baraza la Majadiliano la
Shirika hilo lijikite kujadili mikakati ya kuendelea
kuboresha utoaji wa huduma za Posta kidijitali ili
kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wateja na
wananchi kwa ujumla pamoja na kuongeza mapato.

Ameyasema hayo tarehe 9 Novemba, 2022 wakati
akifungua kikao cha 34 cha Baraza la Majadiliano cha
Shirika la Posta Tanzania katika ukumbi wa mikutano
wa hoteli ya Adden Palace, Jijini Mwanza.

Akizungumza wakati wa kikao hicho, Postamasta Mkuu
amewaasa Viongozi wa Vyama vya Wafanyakazi na
Wafanyakazi wa Shirika hilo kubadili mitazamo yao
katika utendaji kwani kwa sasa wananchi wanataka
kuhudumiwa wakiwa mahali walipo, hii ni kutokana na
kasi ya mabadiliko ya kiteknolojia na vionjo vya wateja
kulingana na maendeleo ya kidijitali.

“Miaka 20 iliyopita sio kama sasa kwa sababu kwa sasa
wananchi wanataka kuhudumiwa wakati wowote na
mabhali popote kwa kasi na weledi zaidi kwani wananchi
wanataka kufuatwa mpaka walipo”. Akisisitiza Bw.
Mbodo.

WA POSTA KUFANYA HUDUMA ZAKE KIDUITALI”

b | -

Aidha Postamasta Mkuu ameeleza kuwa, Menejimenti
ya Shirika la Posta kupitia mpango mkakati wake wa 8
wa Shirika hilo imedhamiria kuifanya Posta ya Kidijitali
kwa Biashara Endelevu ili kuendana na mikakati na
agenda mbalimbali za kitaifa na kimataifa katika kutoa
huduma stahiki kulingana na mahitaji ya wateja.

Kwa upande wa Mwenyekiti wa Baraza la Majadiliano
ndugu Bw. Omari M. Dibibi Amempongeza Postamasta
Mkuu Bw. Macrice Mbodo kwa juhudi zake na maono ya
kuifanya Posta kuwa ya kidijitali na pia amemuahidi
kuunga mkono juhudi hizo za kimaendeleo
zinazofanywa na Shirika ili kuleta matokeo chanya
yenye tija kwa Shirika.

Naye Makamu Mwenyekiti wa Baraza hilo Bw. Mbaruku
Makame ametumia nafasi hiyo kuwataka Wafanyakazi
wa Shirika la Posta Tanzania kufuata misingi ya kazi na
kuunga mkono maono ya Shirika yaliyomo kwenye
mpango mkakati wa 8 kama ilivyofafanuliwa na
Postamasta Mkuu wa Shirika hilo.
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MENEJIMENTI YA SHIRIKA LAPOSTATANZANIA
YAPITISHWA KWENYE MUUNDO NA

MWONGOZO WA HU

Menejiment ya Shirika la Posta Tanzania tarehe 23
Novemba 2022 imepata nafasi ya kupitishwa kwenye
muundo wa Biashara Pamoja na mwongozo wa ufanyaji
kazi wa Vituo vya HUDUMA PAMOJA unaoandaliwa na

Dar es Salaam.

Katika kikao hicho, Mtaalam mwelekezi alieleza namna
mtindo wa Biashara “ business model” hiyo pamoja na
mwongozo wake utavyokuwa rafiki na wenye
kuwezesha wananchi kupata huduma wanazozihitaji
pasipo usumbufu wa aina yoyote na kupelekea
kufaidisha Serikali, Pia Shirika la Posta Tanzania na
wadau wote wakiwemo wananchi watakaokuwa
wanahudumiwa na Vituo vya HUDUMA PAMOJA nchi
nzima kupitia ofisi za Posta.

Hata hivyo, taarifa hiyo ililenga zaidi kuielewesha
Menejimenti ya Shirika kama mdau muhimu juu ya
namna ya muundo na mwongozo wa Vituo vya
HUDUMA PAMOJA utakavyokuwa ikiwa ni pamoja na
mpango kazi utakaopelekea kutekelezwa kwa ufanisi
kwa uanzishwaji na ufanyaji kazi wa vituo hivyo nchi
nzima.
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?7.‘.

DUMA PAMOJA

Aidha, Timu ya watalaam welekezi kutoka Unix
iliongozwa na Mhandisi Ndg. Gerald P Malima ambaye
ni Meneja wa Mradi akiambatana na Pauline Mtunda
Meneja Mshauri Mkuu, Emmanuel Kanagisa Kiongozi
wa timu,Pamoja na Adv. Vedastus Majura Mtaalamu wa
Sheria, ambapo Menejimenti ya Shirika la Posta
Tanzania ikiongozwa na Kaimu Postamasta Mkuu
Ndg.Constantine Kasese pamoja na menejimenti ya
Shirika hilo.
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Bidhaa na huduma za Shirika la Posta Tanzania
zimegawanyika katika makundi Nane (8) kama

ifuatavyo:-
01. USAFIRISHAJI WA KAWAIDA

Kundi hili linahusisha usafirishaji ambao hupokea
(Accept), husafirisha (Convey), na kusambaza (deliver)
Barua, Vipeto, Mizigo na Vifurushi kwa njia ya kawaida
kupitia njia ya maji na nchi kavu (meli, barabara na reli):

Barua za Kawaida:

Hizi ni barua zisizozidi uzito wa kilogramu mbili (2kg),
kwenda ndani na nje ya nchi. Barua hizi zinatakiwa
kuwekwa Anwani ya mtumiwa kwa mbele na Anwani ya
mtumaji kwa nyuma. Hata hivyo barua hizi haziwekwi
alama/ namba ya ufuatiliaji (tracking number).

Barua za aina hii zinaweza kulipiwa kwa gharama nafuu
(economy mail) au gharama za kupewa Kipaumbele
(priority mail)

Rejesta

Hizi rejesta hazizidi uzito wa kilogramu mbili (2kgs). ILi
iitwe rejesta lazima iwekwe namba maalum ya
ufuatiliaji (tracking number) yenye kuanza na neno RD
na kuishia na neno TZ kwa rejesta za ndani au RR na
kuishia na neno TZ kwa rejesta za kimataifa. Barua za
aina hii huashiria kuwekwa vitu vya thamani ndani yake
kama hati, vyeti, nk.

Vipeto

Vipeto vina tofauti na barua za kawaida kwa kuwa huwa
na vitu vya thamani ndani mwake na kufungwa kama
kifurushi kidogo chini ya kilo tatu (3Kgs). Huwekwa
namba maalum ya ufuatiliaji (tracking number) kwa
mtiririko wa vipeto.

Vifurushi vya kawaida

Vifurushi vya kawaida huanzia uzito unaozidi kilo 3 hadi
kilo 30. Huwekwa namba maalum ya ufuatiliaji
(tracking number) kwa vifurushi vya nchini na vya
kimataifa. Vifurushi vya kimataifa lazima vifungwe
mbele ya afisa wa Posta na maafisa Ushuru wa Forodha
ili kuorodhesha kwa uhakika vitu vilivyofungwa ndani
ya kifurushi. Kufanya hivi husaidia kujaza fomu ya kiapo
(declaration form) inayoambatana na kifurushi husika
ili kifurushi kitakapofika nchi kinapokwenda mteja
aweze kukadiriwa ushuru wa forodha kwa urahisi.
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Mifuko ya Barua (M- Bag):

Huduma hii ni ya kusafirisha mizigo kwenye mfuko
maalum kwa lengo la kurejesha au kutanguliza mizigo ya
mtu aliyekwenda kwa shughuli maalum nje ya nchi yake.

Posta Mlangoni

Barua za posta mlangoni hupelekwa kwa kawaida na barua
kufikishwa hadi nyumbani kulingana na Anwani za Makazi.
Hivyo barua, nyaraka na vifurushi vya wateja kutoka ndani
na nje ya nchi na husafiishwa na kufikishwa hadi
nyumbani au ofisini kwa gharama nafuu kwa kutumia
Anwani za Makazi na Postikodi.

Mizigo ya Posta (Post Cargo)

Ni huduma maalum kwa ajili ya usafirishaji mizigo yenye
uzito mkubwa zaidi ya kilogram 30 au yenye umbo
lisiloweza kufungwa kama kifurushi na kutumwa Posta.
Huduma hii ni nzuri kwa wateja wenye mizigo ya aina hii na
wanaohamisha mizigo mikubwa kama samani za ndani,
nafaka, biashara, nk

Nyaraka au maandishi kwa wasioona

Shirika hutoa huduma maalum kwa wateja wanaotuma au
kutumiwa nyaraka au maandishi kwa wasioona (literature
for the blind). Huduma hii ni bure. Hii ni kutokana na
mkataba maalumu wa Umoja wa Posta Duniani kuwa
nyaraka hizi zisafirishwe bure na Posta zote
teule(designated postal Operators) za Serikali.

02. USAFIRISHAJI WA HARAKA

Kundi hili linahusisha usafirishaji ambao hupokea (Accept),
husafirisha (Convey), na kusambaza (deliver) Nyaraka,
Vipeto na Vifurushi kwa njia ya haraka ambao hufanywa
kwa ndege au usafiri wa haraka uliopo Kkutegemea na
maeneo. Usafirishaji huu hufanyika kwenye huduma
zifuatazo:
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BIASHARA NAHUDUMA ZA POSTA

Nyaraka za EMS

Ni huduma ya kusafirisha na kusambaza nyaraka na vipeto
muhimu kwa haraka na usalama ndani na nje ya nchi kwa
malipo yanayowezesha kufikishwa hadi nyumbani. Kila
nyaraka ya EMS huwekwa namba maalum ya ufuatiliaji
(tracking number) yenye kuanza na neno EE na kuishia na
neno TZ kwa huduma hii mpokeaji hutakiwa kusaini ili
kuthibitisha amepokea nyaraka husika.

Vifurushi vya EMS

Ni huduma ya kusafirisha na kusambaza vifurushi kwa
haraka na usalama ndani na nje ya nchi kwa malipo
yanayowezesha kufikishwa hadi nyumbani. Kila kifurushi
cha EMS huwekwa namba maalum ya ufuatiliaji (tracking
number) yenye kuanza na EE na kuishia na neno TZ kwa
huduma hii Mpokeaji hutakiwa kusaini kuthibitisha kuwa
kifushi chake kimepokelewa.

Barua za Haraka kwenye Miji (Posta City Urgent
Mail-pCUM)

Ni huduma ya kusafirisha barua, virufushi na nyaraka ndani
ya miji au jiji kutoka kwa mteja na kupelekwa moja kwa
moja kwa mteja anayetakiwa kupokea pasipo Kkupitisha
kuchakatwa kwenye ofisi za Posta.

Usambazaji wa Sampuli za Maabara

Shirika la Posta limepewa jukumu na Wizara ya Afya ili
Kupokea, kusafirisha na kufikisha sampuli za maabara
kutoka kwenye vituo vidogo na kupelekwa maabara kwa
ajili ya vipimo na kurudisha majibu kwa haraka. Huduma

hii husaidia wananchi kupata majibu ya vipimo kwa wakati.

03. FEDHA NA UWAKALA

Huduma ya Fedha na Uwakala hufanyika kwa ajili ya
wananchi kuwawezesha kupata huduma mbalimbali za
kifedha na nyingine za aina hiyo zinazotolewa na Shirika
kwa njia ya Uwakala. Huduma hizi ni kama ifuatavyo:
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Posta Keshi (Posta Cash)

Posta keshi ni jukwaa la upokeaji, usafirishaji na ulipaji
wa fedha kutoka kwa mteja mmoja Kwenda kwa
mwingine. Huduma hii hutolewa kwa wateja wa ndani
ya nchi. Huduma hii ni miongoni mwa huduma
zitolewazo kupitia katika mfumo wa Posta Kiganjani.
Huduma hii ni ya gharama nafuu, hulipwa Kkupitia
simu za mkononi, inaweza kupokelewa kwenye
mtandao wowote wa simu, na mteja anaweza kutuma
au kupokea fedha katika ofisi za Posta au kwa Wakala
yeyote wa Posta aliyesajiliwa.

Giro ya Posta (Post Giro)

Giro ya Posta ni huduma ya kulipa kwa niaba ya mteja.
Mteja anaweza kutuma au kulipa au kupokea fedha
kupitia mfumo huu wa malipo. Aidha, mteja anaweza
kununua au kuuza hisa kupitia mfumo huu. Malipo
yanayoweza kulipwa ni pamoja na:

® Mafao ya uzeeni (pensheni),

® Mishahara ya watumishi,

® Ada za shule,

® Kuuza na kununua hisa za makampuni
yaliyosajiliwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam,
® Mafao ya Bima,

® Malipo ya gawio litokanalo na uwekezajiwa Hisa,
® Kodi mbalimbali na

® Ankara mbalimbali kama za maji na umeme.

Usafirishaji Fedha:

Shirika hupokea na Kkulipa wateja wake Kupitia
mifumo mbalimbali ya malipo ikiwemo Western
Union, Money Gram kwa njia ya Uwakala

® Huduma za Mabenki: Shirika ni Wakala wa utoaji wa
huduma za kibenki zikiwemo za Benki ya CRDB, TCB,
NBC, PBZ na Equity Bank.

® Huduma za Bima: Shirika hutoa huduma za Bima
kwa uwakala kwa NIC, ZIC na Assemble Insurance.

® Huduma za Simu: Shirika linatoa huduma
mbalimbali za uwakala kwa Makampuni ya simu ya
TTCL (T-Pesa), Vodacom (M-Pesa), Tigo (Tigo Pesa), na
Halotel (Halo Pesa)
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04 DUKA LA KUUZA NA KUNUNUA FEDHA ZA
KIGENI

Huduma ya kubadilisha (kuuza na kununua) fedha za
kigeni hutolewa kupitia maduka ya kubadilisha fedha
za kigeni ya Posta. Gharama zake ni za ushindani
kulingana na hali ya soko. Tunajivunia kutoa viwango
bora vya ubadilishaji wa fedha za kigeni kwa wateja
wetu.

Huduma hizi zinapatikana kwenye matawi yafuatayo:

® Mkoa wa Dar es Salaam: Posta Kuu DSM, Airport
Termina Il na lll, Posta ya Libya, Posta ya Kariakoo, Posta
ya Oysterbay, Posta ya Kijitonyama na Posta ya Sokoine.

® Mkoa wa Arusha: Posta Kuu Arusha, Posta ya
Namanga, Posta ya Karatu.

® Zanzibar: Posta Kuu Zanzibar, Zanzibar Airport
na Posta ya Kijangwani.

® Mkoa wa Kilimanjaro: Kilimanjaro Airport na
Posta ya Marangu-Moshi.

® Mkoa wa Kigoma: Posta Kuu Kigoma (HPO) na
Posta ya Kasulu.

® Mkoa wa Mwanza: Posta Kuu Mwanza (HPO) na
Mwanza Airport.

® Mkoa wa Mbeya: Posta Kuu Mbeya (HPO) na
Posta ya Tunduma

® MKkoa wa Morogoro: Posta Kuu Morogoro (HPO)

® Mkoa wa Dodoma: Posta Kuu Dodoma (HPOQ).

05. BIASHARA MTANDAO

Biashara mtandao ni huduma za kidijitali zinazotolewa
na Shirika kwa ajili ya kukuza na kuimarisha biashara za
wajasiriamali na makampuni yanayotaka Kkufanya
biashara mtandao.

Biashara mtandao ipo kwenye Duka Mtandao la Posta,
Uuzaji wa Stempu mtandaoni na Uuzaji wa Stempu za

maonesho (philatelic stamps) mtandaoni.

Upatikanaji wake ni wa kidijitali kupitia njia zifuatazo:
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¢ Duka mtandao kupitia www.postashoptz.post
Ni huduma ya kuuza, kununua na kutangaza bidhaa na
huduma mbalimbali za  wajasiriamali na
wafanyabiashara wadogo na wakubwa kwa njia ya
mtandao wa pamoja ulioanzishwa na Shirika la Posta
Tanzania na duka hili limeunganishwa na linapatikana
kwenye nchi 192 duniani zilizopo chini ya umoja wa
Posta duniani (UPU). Duka hili linatumia lugha zaidi ya
20 ambazo hutumika kuwasiliana na mataifa
mbalimbali. Mfanyabiashara/mjasiriamali  anaweza
kujisajili kupitia tovuti www.postashoptz.post. Duka hili
limekuwa msaada mkubwa sana kwa wajasiriamali
katika kukuza biashara zao kwa kuwafikia wateja wengi
duniani.

® Uuzaji wa Stempu mtandaoni

Uuzaji wa stempu hufanyika posta au mtandaoni
ambapo hupatikana kwenye duka mtandao
www.stemps.tz.post. na mnunuzi kupelekewa mahali
alipo. Stempu ni bidhaa ambayo huwakilisha mambo
matatu: Bidhaa, Gharama za Usafirishaji na Balozi wa
Nchi. Huonesha utalii wa nchi, uchumi wa nchi, shughuli
za kijamii, historia, vipaji (talents) vya wananchi, nk.

Aidha, Stempu huonesha maeneo ya urithi, wanyama,
mimea, mbuga za wanyama, watu maarufu n.k. ambayo
hulipwa fedha sawa na kiasi kinacholingana na thamani
yake kabla haijatumiwa katika barua au nyaraka.

¢ Uuzaji wa Stempu za wakusanyaji/maonesho
mtandaoni (e-philatelic stamps)

Ni huduma ya kuuza stempu za mtandaoni kupitia duka
linalopatikana Kkupitia tovuti www.stamps.tz.post.
Wanunuzi/ wakusanyaji (stamp collectors) wanaweza
kuonesha au kuuza stempu kwa wateja wengine.

Ukusanyaji wa stempu ni sehemu ya utafiti wa stempu
za posta, alama za posta na nyenzo zinazohusiana na
hizo. Ukusanyaji wa stempu ni shauku ya kielimu sana,
inahusisha mkusanyiko wa stempu na utunzaji wa
stempu za miaka mbalimbali kwa mpangilio mzuri.
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BIASHARA NAHUDUMA ZA POSTA

Ukusanyaji wa stempu umekuwepo kwa miaka mingi,
ilikuwa ni lazima mtu atumie pesa kununua,
kubadilishana au kupata stempu za matoleo
mbalimbali. Leo wakusanyaji wanaweza kuuza stempu
hizo kwa bei ya juu sana kwenye soko la philatelic
stamps. Ukusanyaji wa stempu bado hubaki kuwa ni
tabia ya kurithisha kwa mkusanya stempu mwenyewe.

® Huduma ya vituo vya Intaneti

(Internet Café)

Ni huduma inayotolewa kwa wateja wanao hitaji
huduma za mtandao kupitia intaneti zilizo katika ofisi
za Posta. Huduma zitolewazo ni kudurufu nyaraka na
zingine kama kuchapisha, kusambaza na kuvinjari
mtandaoni (Printing, Scanning, Surfing/ Browsing).

* Sanduku la kielekitronic (Virtual Box)

Ni huduma ya kumiliki sanduku la kielekitronic kwa njia
ya mtandao, ambapo mteja atasajili namba yake ya
simu kuwa sanduku la Posta kwa kutumia simu ya
mkononi, kishkwambi au kompyuta mpakato (Laptop).
Huduma hii inapatikana kupitia mfumo wa Posta
Kiganjani.

Mteja anaweza kujisajili kama:
® Mtu binafsi (Individua customer). Kujisajili ni
Tsh.14,160/=

¢ Kampuni (Corporate customer). Kusajili
gharamayakeni  Tsh.59,000/=
Mteja atajisajili  kupitia “Appstore”, “Playstore”,
Postawebsite: www.posta.co.tz au link:

https://postakiganjani.posta.co.tz.

Shirika limamiliki viwanja wazi na majengo kwa ajili ya
kupangisha ofisi na nyumba za kuishi katika mikoa
mbalimbali nchini:

® Hukodisha kumbi kwa ajili ya matukio na
mikutano katika mikoa mbalimbali.

® Maeneo ya kuegesha magari ya watu binafsi na
taasisi kwa bei nafuu sana.

® Hupangisha maeneo ya kuweka mabango ya
matangazo na kusimika minara ya mawasiliano.

&Posta
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erikali ina lengo la kuboresha utoaji wa huduma zake
kwa kuwapunguzia wananchi muda mrefu na gharama
za kutafuta huduma hizo. Hivyo Serikali imeanzisha
Vituo vya Huduma Pamoja vinavyowezesha upatikanaji
wa huduma za Serikali katika eneo moja ndani ya
majengo ya Ofisi za Shirika la Posta Tanzania. Lengo
kuu ni kufanya maboresho na mageuzi katika utoaji
huduma kwa Kkutumia teknolojia ya habari na
mawasiliano baina ya Taasisi za Serikali.
Huduma zitolewazo kwenye vituo vya Huduma Pamoja
kwa sasa ni:-
Vyeti vya kuzaliwa na kifo - RITA;
Utoaji wa Pasipoti-UHAMIAJI;
Utoaji wa Kitambulisho cha Taifa-NIDA;
Usajili wa kampuni za Biashara-BRELA;
Utoaji wa Namba ya MLlipa Kodi (TIN)-TRA;
® Taarifa za pensheni ya uzeeni, kujisali, uhakiki
taarifa-PSSSF&NSSF; na
®  Utoaji wa Taarifa ya mali iliyopote na uhakiki
kwa ajili ya kupata leseni za udereva — Jeshi la Polisi
Tanzania TPF.
®  Utoaji wa Leseni za Biashara za Halmashauri
ya Jiji Dodoma

8.UWEKEZAJI BENKI YA TAIFA YA BIASHARA

(TCB) BANK

Shirika la Posta ni mwekezaji kwenye Benki ya Taifa ya
Biashara tangu mwaka 1992. Wakati huo Shirika la
Posta na Simu yalikuwa pamoja na Benki ya Posta.
Baada ya kutengana Shirika lilikuwa linamiliki asiliamia
30% lakini kutokana na kutoendelea kuwekeza
limebakia na 7% ambayo ni sawa na Tshs.....Hii hulipatia
Shirika mgao wa faida.
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SHIRIKA LA POSTA LAWAKUMBUKA MASHUJAA
WA VITA YA KWANZA YADUNIA

Tarehe 13 Novemba 2022 Shirika la Posta Tanzania likiwakilishwa na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Mahusiano
ya Posta Kimataifa, Ndugu Elia Madulesi kwa niaba ya Postamasta Mkuu, limeweka Shada la maua kwenye jengo la
Posta ya Zamani (Sokoine) kama ishara ya kuwakumbuka baadhi ya *Wafanyakazi wa Posta na Simu* wa iliyokuwa
Serikali ya kikoloni ya Ujerumani na Uingereza, waliokufa wakati wa Vita kuu ya Kwanza ya dunia.

Wafanyakazi hao waliokuwa wataalamu wa mifumo ya Mawasiliano ya Posta na simu, walihusika kama wadukuzi na
watoa taarifa za vita, huku wakifanya kazi katika Jengo la Posta Sokoine ambalo ndilo lililokuwa Makao Makuu ya Posta
na Simu ya Serikali za kikoloni katika ukanda wa Afrika Mashariki.

Uwekaji huo wa mashada umehusisha baadhi ya Wafanyakazi kutoka Shirika la Posta Tanzania, wawakilishi kutoka
Ubalozi wa Uingereza, Ubalozi wa Ujerumani, na Jumuiya ya Mashujaa wa Uingereza.

75 RGN T
/& " o LA . = L% e
I i 4 \ -, ;‘ '-r » "'; - r N .
l‘. g . y i - . Z
= ‘ :
e

.....

Jarida la Posta | Oktoba - Desemba. 2022




DKT. JIM YONAZI AFUNGUA KIKAO CHA KWANZA CHA KUANZA
UPEMBUZI YAKINIFU (FEASIBILITY STUDY) KUHUSIANA NA UJENZI WA
KITUO CHA BIASHARA ZA KIMTANDAO (E-COMMERCE HUB)

’

Katibu MKkuu, Wizara ya Habari Mawasiliano na Teknolojia ya Habari, Dkt. Jim Yonazi amefungua kikao cha kuanza
Upembuzi Yakinifu(Feasibility Study) kwa ajili ya ujenzi wa maghala ya kuhifadhia bidhaa za biashara mtandao jijini Dar
es salaam tarehe 15 Disemba,2022.

Kikao hiki kilichofanyika kwa siku mbili kuanzia tarehe 15-16 Disemba,2022 ni mwendelezo wa utiliwaji saini
ambapo Posta masta Mkuu Bw. Macrice Mbodo na mwenzake wa Oman Bwana Nasser Al-Sharji walitiliana saini
kushirikiana wakishuhudiwa na Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari.

Ikumbukwe kuwa makubaliano kati ya Mashirika hayo mawili yanalenga kupanua wigo kwa upande wa masoko kwa
kuendeleza ushirikiano na mataifa mbalimbali duniani huku ikidhamiria kukuza biashara za mipakani na kuongeza wigo
wa biashara za mtandao ili kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi wanapokuwa mahali popote Tanzania
ambapo kupitia Shirika la Posta itakua na eneo maalum (Maghala) litakalotumika kuhifadhi bidhaa na shughuli za
Biashara Mtandao sambamba na vitendea kazi vya kisasa ili kurahisisha huduma hiyo nchini.

Vilevile Shirika la Posta linatazamiwa kupata soko kubwa la biashara mtandao kutoka Oman na Nchi zote kupitia
maduka makubwa duniani ambapo mizigo mingi hususani kwa ukanda wa Afrika mashariki itapitia nchini na hii
itaongeza pato la Shirika na la Taifa kwa ujumla.

TPC iliwakilishwa na Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice D. Mbodo pamoja na viongozi
waandamizi wa ShirikaMtendaji Mkuu wa Posta Oman pamoja na wataalamu wake, Wataalamu kutoka Kampuni ya ALG
Transport & Infrastructure ambayo ndiyo iliyoshinda zabuni ya kufanya upembuzi yakinifu.

Upembuzi yakinifu huo unatarajia kudumu kwa kipindi cha miezi mitatu na baada ya hapo matokeo yatakayopatikana
ndiyo yataamua mwelekeo wa uwekezaji kwenye mradi huo.
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POSTA YASHIRIKIMAONESHO YA

SABA YA BIDHAA ZA VIWANDA

==
NYE MAONESH0 YASga -
§ VIWANDA VYA TanzaN

Shirika la Posta Tanzania linashiriki maonesho ya Saba
ya bidhaa za viwanda yaliyofunguliwa rasmi tarehe 4
Disemba, 2022 na Waziri wa Biashara na Maendeleo ya
Viwanda wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar, Mhe. Omar
Said Shaaban.

Maonesho hayo yenye kauli mbiu isemayo "Nunua
Bidhaa za Tanzania Jenga Tanzania; Nunua cha kwetu"
yanafanyika katika viwanja vya Sabasaba, lengo likiwa
ni kutangaza bidhaa mbalimbali zinazozalishwa na
kutengenezwa na Viwanda vikubwa na vidogo hapa
nchini.

Katika hotuba yake, Mhe. Omar Shaaban aliwataka
wenye viwanda kuongeza ubora wa bidhaa na kasi ya
uzalishaji ili kuweza Kkuzalisha bidhaa zitakazokidhi
matakwa ya kimataifa na hatimaye kupata masoko ya
haraka ndani na nje ya nchi yatakayokuza vipato binafsi
na Taifa kwa ujumla.

"Washiriki wa maonesho haya tunawategemea sana
muongeze ubora wa bidhaa na kasi ya uzalishaji ili
bidhaa zenu zikidhi matakwa ya Kimataifa na kipato cha
mtu mmoja mmoja na Taifa" alielekeza Mhe. Omar.

WIZARA YA HABARI, MAWASILIAND NA TEKNOLOJIA Y kK HABARI

£83 sHIRIKA LA POSTA TANZANIA @Posta

TANZANIA, JENGA TANZA

Aidha Mhe. Shaaban alieleza kuwa kutokana na
mazingira wezeshi na rafiki ya viwanda yaliyowekwa na
Serikali ya Awamu ya Sita chini ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan, ndio yakiyopelekea mwaka huu maonesho
hayo kupata Washiriki 502 kati ya Washiriki 121 pekee
waliokuwepo katika Maonesho hayo mwaka jana.

Shirika la Posta lilishiriki maonesha hayo kama mdau
muhimu wa Shughuli za Viwanda kwa kutoa huduma
za Biashara Mtandao kupitia Duka Mtandao la Posta
liitwalo "Posta Online Shop". Duka lililounganishwa na
Nchi 192 zilizoko kwenye Umoja wa Posta Duniani,
linatoa fursa ya viwanda vya Tanzania kutangaza na
kuuza bidhaa zao bure hivyo kuongeza masoko mapya
Kitaifa na Kimataifa.

Aidha, huduma nyingine zilizokuwa zinatolewa na
Shirika la Posta katika maonesho hayo ni pamoja na
huduma za Usafirishaji wa Mizigo Mikubwa "Post Cargo",
huduma ya usafirishaji wa Haraka "EMS" na Huduma ya
Sanduku la Posta la kidijiti "Virtual Box".

Maonesho hayo ya bidhaa za viwanda yanatarajiwa
kumalizika tarehe 9 Disemba 2022.
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HABARI ZA KIMATAIFA

9

—
Tarehe 24 Novemba, 2022 Tanzania kupitia Shirika la
Posta Tanzania limesaini makubaliano ya kibiashara na
Shirika la Posta Oman (Asyad Group) katika Biashara
Mtandao lengo likiwa ni kupanua wigo wa kimataifa wa
Biashara Mtandao Uli kuiwezesha Tanzania kuwa kitovu
cha Biashara Mtandao kwa ukanda wa Afrika Mashariki.

Hatua hii inafuatia kusainiana makubaliano ya awali
baina ya Taasisi hizi mbili (Shirika la Posta Tanzania na
Posta ya Oman) yaliyolenga kukuza biashara za posta
kupitia ushirikiano wao. Makubaliano hayo yalitiliwa
saini na Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania
Bw. Macrice Mbodo na Postamasta Mkuu wa Posta
yaliyofanywa Mei, 2022 na kushuhudiwa na Waziri wa
Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Nape
Moses Nnauye ambaye ndiye msimamizi wa Wizara
yenye dhamana na Posta.

Hivyo, hatua hii ya pili makubaliano yanalenga kukuza
Biashara Mtandao nchini na kuifanya Tanzania kuwa
kitovu cha biashara mtandao kwa ukanda wa Afrika
Mashariki.

&Posta
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NEwe| Asyad Group signs MoU with Tanzania Posts

| | on multimodal loaistic nark in in Dar Es Salaam
TANZANIA YASAINI MAKUBALIANO YA

USHIRIKIANO WA KIBIASHARA (MoU) NA POSTA OMAN.

T —

Kupitia makubaliano hayo , upembuzi yakinifu sasa
utafanywa ili kutoa mwelekeo wa kimkakati wa namna
ya utekelezaji wa mradi huo na mikakati ya uwekezaji
Tanzania kupitia Shirika la Posta huku ikihusisha
kutathmini uwezekano wa kuifanya Tanzania kuwa
kitovu cha biashara mtandao (E-commerce Hub) kwa
ukanda wa Afrika Mashariki na Kusini.

Akielezea umuhimu wa hatua hii mpya katika
ushirikiano wa kimkakati na Posta Oman, Postamasta
Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo
amesema Kuwa,

Shirika la Posta linaendelea kupanua wigo wake wa
masoko kwa Kuendeleza ushirikiano na mataifa
mbalimbali duniani ikidhamiria kukuza biashara za
mipakani na kuongeza wigo wa biashara za mtandao ili
kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wananchi
wanapokuwa mahali popote duniani”. Amesema
Mbodo.
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HABARI ZA KIMATAIFA

Kwa mara nyingine tena makubaliano hayo ya
kibiashara yaliyofanyika Muscat, nchini Oman
yameshuhudiwa na Waziri wa Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari Mhe. Nape Moses Nnauye huku
makubaliano hayo yakiwekwa saini na Postamasta
Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo
na Mkuu wa Posta ya Oman na Asyad Express, Nasser Al
Shariji.

Aidha Mhe. Waziri Nape alikuwa nchini Oman kufuatilia
utekelezaji wa maelekezo ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan
kuhusu ujenzi na uendelezaji wa miundombinu ya
Biashara Mtandao (E-Commerce Logistics) nchini
kupitia Shirika la Posta Tanzania

Mhe. Nape aliambatana na Katibu Mkuu wa Wizara ya
Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Serikali ya Mapinduzi
Zanzibar Khadija Hamisi Rajabu, Naibu Katibu Mkuu
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
(WHMTH) Mohammed Khamis Abdulla, Mkurugenzi wa
Mawasiliano Wizara ya HMTH, Mhandisi Clarence
lchwekeleza, Mkurugenzi wa Uwekezaji kwa Umma,
Lightness Mauki pamoja na Katibu wa Shirika la Posta
Tanzania, Erick Maxmillian.

Chini ya makubaliano hayo Tanzania inatarajia kuwa na
eneo maalum litakalotumika kwa shughuli za Biashara
Mtandao sambamba na vitendea kazi vya kisasa ili
kurahisisha huduma hiyo nchini. Vilevile Tanzania
inatazamiwa kupata soko kubwa la biashara mtandao
kutoka Oman, kupitia maduka makubwa duniani
ambapo mizigo mingi hususani kwa ukanda wa Afrika
mashariki itapitia nchini, hii itaongeza pato la Shirika la
Taifa kwa ujumla.

Postamasta Mkuu Bw. Mbodo ameahidi kuendelea
kushirikiana na kufanya kazi kwa karibu na Posta Oman
ili kuwezesha huduma za Posta kuwafikia wateja wengi
zaidi baina ya nchini hizi mbili na duniani kote
sambamba na kuunganisha soko la Tanzania na Oman
katika huduma za Mtandao.
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HABARI ZA KIMATAIFA

POSTA TANZANIA NA KONGO f |
POSTA KUSHIRIKIANA
BIASHARA MPAKANI

Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw.
Macrice Mbodo ametoa wasilisho rasmi kuelezea fursa
mbalimbali zinazopatikana nchini kupitia Shirika hilo,
katika Kongamano la Fursa za Kibiashara na Uwekezaji
katika sekta ya TEHAMA lililofanyika jijini Lubumbashi
DRC.

Akieleza Fursa zinazopatikana wakati wa Kongamano
hilo alitaja kuwa ni za Biashara Mipakani (Cross Boarder
Trade) ikihusisha huduma za usafirishaji wa mizigo
mikubwa na midogo pamoja na uwepo wa huduma ya
Duka la kubadilisha Fedha (Bureau De Change) katika
mpaka wa Tanzania na Congo.

Vilevile Postamasta Mkuu ameeleza fursa ya Duka
Mtandao la Posta (E - Shop) linalowanufaisha
wafanyabishara wakubwa na wadogo pamoja na
wananchi kwa ujumla, kwani Duka hilo linawawezesha
kuuza, kutangaza na Kkununua bidhaa mbalimbali
mtandaoni na kufikishiwa mpaka mahali walipo.

Duka hilo lililounganishwa kwenye nchi 192 zilizopo
chini ya Umoja wa Posta Duniani (UPU) lina lugha za
kigeni zaidi ya 20 lengo ikiwa kurahisisha mawasiliano
baina ya mteja na mfanyabiashara

Aidha, Kongamano hilo la siku mbili lililokuwa na zaidi
ya washiriki 300 lilianza tarehe 18 Oktoba, 2022 na
kuhudhuriwa na Taasisi mbalimbali za Tanzania
linatarajiwa kuhitimishwa tarehe 19 Oktoba, 2022
huku likiwa na kauli mbiu ya “Kukuza Fursa za
Mashirikiano, Biashara na Uwekezaji katika sekta ya
TEHAMA”
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Ujumbe wa Tanzania ukiongozwa na Bi. Caroline Kanuti,
Mkurugenzi Msaidizi, Huduma za Posta kutoka Wizara
ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
umepata fursa ya kutembelea Posta ya mfano (Post of
the Future), tarehe 27 Oktoba, 2022, nchini Uswiss.

Lengo la ziara hiyo ni kujionea mabadiliko na utendaji
kazi wa Posta hiyo sambamba na kujifunza uendeshaji
wa Posta za kisasa na kuutumia ujuzi huo Kkatika
kuimarisha na kuboresha Posta ya Tanzania katika
kuwahudumia wananchi.

Aidha, Bi. Kanuti aliambatana na viongozi kutoka
Shirika la Posta Tanzania akiwemo Meneja Mkuu
Rasilimaliza za Shirika hilo Bw. Aron Oyye, Meneja
Mkuu Uendeshaji Biashara Bw. Constantine Kasese,
Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Mambo Posta
Kimataifa Bw. Elia Madulesi pamoja na wataalamu wa
Uchumi wa Shirika hilo Bw. Tumaini Nguto na Suleiman
Mwarabu

&Posta

Let's Go!

UJUMBE WA TANZANIA
WATEMBELEA POSTA USWISS

sl
oy

Wawakilishi wa Shirika la Posta Tanzania walikuwa
nchini Uswiss kushiriki vikao vya mwaka vya Umoja wa
Posta Duniani (UPU) vilivyoanza tarehe 17 Oktoba,
2022, nchini humo.

Tanzania ni mjumbe wa Mabaraza mawili ya maamuzi
yanayoongoza Umoja huo yaani Baraza la Utawala
lenye wajumbe 41 na lile la Uendeshaji lenye wajumbe
48, kupitia nafasi ambazo Tanzania ilizipata kwenye
Mkutano Mkuu wa UPU Uliofanyika mwaka 2021 jijini
Abidjan,lvory Coast.
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TANZANIA NA OMAN KUSHIRIKIANA KATIKA SEKTA
YA MAWASILIANO, HABARI NATEKNOLOJIA

Tanzania na Oman zaweka mikakati ya ushirikiano
katika sekta ya Mawasiliano, Habari na Teknolojia
ambapo nchi hizi mbili zinaweza kutumia vyombo
vyake vya habari kuhabarisha umma katika masuala
mbalimbali ya kijamii, kutangaza tamaduni na
kubadilishana ujuzi wa teknolojia.

Hayo yamebainishwa na Waziri wa Habari, Mawasiliano
na Teknolojia ya Habari Mhe. Nape Nnauye wakati

alipokutana na Waziri wa Habari wa Oman Mhe. Dkt.

Abdullah bin Nasser bin Khalifa Al-Harassi tarehe 23
Novemba, 2022, nchini Oman.

Katika mazungumzo yao Waziri Mhe. Nape ameeleza
kuwa, kutokana na mahusiano ya kihistoria ya muda
mrefu kati ya Tanzania na Oman, nchi hizi zinapaswa
kuhabarishwa ipasavyo juu ya undugu wa damu kati ya
watu wa Oman na watanzania ili kuendelea kutunza
uhusiano huo na kukubaliana kuwa Oman Kupitia
vyombo vyake vya habari itaitangaza Tanzania katika
mataifa mengine ili kuvutia biashara, uwekezaji na
utalii.

Aidha, Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya
Habari Mhe. Nape Nnauye alitembelea chumba
maalum kinachotumika katika shughuli za uandaaji wa
habari za magazeti, Radio na Televisheni kwa lengo la
kufahamu uandaaji wa vipindi nchini humo.

Katika hatua nyingine, Waziri Nape alikutana na
kufanya mazungumzo na Waziri wa Uchukuzi,
Mawasiliano na Teknolojia ya Habari wa Oman Mhe.
Mhandisi Saeed Bin Hamoud bin Saeed Al Maawali
huku Waziri wa Oman akiahidi kuendelea kuipa
ushirikiano Tanzania Kkatika Sekta ya Usafirishaji na
Mawasiliano hususani katika masuala ya usalama
mitandaoni (Cyber Security).

Vilevile Mhe. Nape alipata nafasi ya kutembelea
maghala yanayomilikiwa na kampuni ya ASYAD
EXPRESS na yanayotumika kutunzia bidhaa kwa ajili ya
kusambaza na kuuza kwa wananchi kupitia biashara
mtandao nchini Oman.

Sambamba na hilo, Mawaziri hao wawili wa Serikali ya
Oman wameahidi kuendelea kushirikiana na Serikali ya
Tanzania katika kuboresha Habari; Mawasiliano na
Teknolojia ya Usafirishaji kwa manufaa ya nchi hizi mbili.

Jarida la Posta | Oktoba - Desemba. 2022




HABARI ZA KIMATAIFA

TANZANIA KUPITIA SHIRIKA LA POSTA
INATARAJIA KUSAINI MAKUBALIANO YA KIBIASHARA
SERIKALI YADEKMOKRASIA YA CONGO

Tanzania kupitia Shirika lake la Posta inatarajia kusaini
makubaliano ya kinoashara yanayolenga Kuboresha
bishara za mpakani (Cross boarder business) kupitia
ziwa Tanganyika kutokea Kigoma kwenda DRC kupitia
Kalemie jijini humo.

Hayo yameelezwa na Postamasta Mkuu wa Shirika la
Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo wakati aliposhiriki
Kongamano la Fursa za Kibiashara na Uwekezaji katika
Sekta ya TEHAMA lililofanyika tarehe 18 Oktoba, 2022,

Wageni Rasmi katika Kongamano hilo walikuwa ni Mhe.
Nape Nnauye, Waziri wa Habari, Mawasiliano na
Teknolojia ya Habari wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania aliyeongozana na Katibu Mkuu Wizara hiyo
Dkt. Jim Yonazi na Mhe. Augustin Kibassa Maliba, Waziri
wa Posta, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari na
Mawasiliano wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo
(DRO).

Akiwa katika Kongamano hilo, Postamasta mkuu
ameeleza namna ambavyo Shirika la Posta nchini
imejipanga kimkakati kushirikiana na Serikali ya DRC
katika kuwahudumia wananchi wa Congo hususani
kupitia Duka lake la Mtandao (E - Shop)
linalowawezesha wananchi kuuza, kutangaza na
kununua biidhaa mtandaoni mahali popote walipo.

Katika hatua nyingine Mbodo ameongeza kuwa,
kutokana na fursa mbalimbali zilizopo Tanzania hasa
kupitia Shirika la Posta nchini, Shirika la Posta linatarajia
kusaini makubaliano ya mashirikiano katika maeneo
mbalimbali ya kibiashara ili kurahisisha upatikanaji wa
huduma za Posta katika nchi zote mbili

®Posta

Kongamano hilo lenye zaidi ya washiriki 300
lilihudhuriwa na Taasisi mbalimbali za Tanzania
ikiwemo TANTRADE, TTCL, Mamlaka ya Serikali
Mtandao Tanzania, Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania,
Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano na Wizara ya Mambo ya Nje na
Uhusiano wa Afrika Mashariki na TPSF.
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Head Office: Posta House 12th Floor, 7 Ghana Street
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Mobile: +255 738 070 702 | Email: pmg@posta.co.tz
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