

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI
SHIRIKA LA POSTA TANZANIA



Shirika la Posta Tanzania Lapokea Ugeni Kutoka Shirika la Posta Burundi

SHIRIKA LA POSTA TANZANIA LAPOKEA UGENI KUTOKA SHIRIKA LA POSTA BURUNDI



SHIRIKA LA POSTA TANZANIA LAPOKEA UGENI KUTOKA SHIRIKA LA POSTA BURUNDI

Shirika la Posta Tanzania lilipokea ujumbe wa viongozi waandamizi kutoka Shirika la Posta la Burundi (RNP). Ujumbe ulioongozwa na Mkurugenzi Mkuu Bi. Lea Ngabire akiambatana na Bwana Olivier Ndaishimye kutoka Kitengo cha Teknolojia ya Habari (IT) pamojana Bwana Deo Misirakuba Kutoka Idara ya uendeshaji wa barua ya Shirika hilo.

Posta Burundi wamelazimika kuja Posta Tanzania wakiwa na lengo la kubadilishana uzoefu hususan kwenye eneo la uendeshaji wa huduma za Posta kidijitali ambako Shirika la Posta Tanzania kwa sasa limejidhatiti.

Akizungumza wakati wa kuukaribisha ugeni huo, Kaimu Postamasta Mkuu Bwana Macrice Mbodo alisema ugeni huo ni wa faraja sana kwa Tanzania hususan Shirika la Posta Tanzania ikizingatiwa mahusiano mazuri yaliyopo baina ya nchi hizi mbili ambayo si tu kuwa ni ya kirafiki bali ni ya kidugu.

"Kama mnavyofahamu hivi karibuni Rais wa Burundi Mhe. Evariste Ndaishimiye alitembelea Tanzania na kukutana na Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mama Samia Suluhu Hassan kwa ngazi ya kitaifa, leo na sisi Mashirika ya Posta tumefuata nyayo za viongozi wetu wakuu ndiyo maana unaona Posta ya Burundi na uongozi mzito upo hapa kwetu kwenye ziara ya kikazi na kubadilishana ujuzi" alisema Bwana Mbodo.

Kaimu Postamasta Mkuu aliongeza kuwa, maboresho ya kiutendaji pamoja na mifumo ya uendeshaji wa Shirika la Posta nchini vimekuwa chachu na kivutio kwa nchi nyingi wanachama wa Umoja wa Posta Barani Afrika (PAPU) hadi kupelekea nchi nyingi kutaka kutembelea na kujifunza kutoka Posta ya Tanzania.

Ikumbukwe kuwa, Tanzania iliweza kuipeperusha vyema bendera ya Tanzania duniani kupitia Shirika la Posta Tanzania kufuatia kushinda nafasi mbili za ujumbe wa mabaraza muhimu ya Utawala na lile la Uendeshaji ya Umoja wa Posta Duniani (UPU) kwenye chaguzi zilizofanyika wakati wa Mkutano Mkuu wa 27 wa UPU nchini Ivory Coast mwezi Agosti, 2021.

Sambamba na hilo Tanzania iliaminiwa kuongoza Kamati nyeti na muhimu ya Huduma za Posta na Biashara Mtandao (Physical Services and E-Commerce) ikiwa ni Mwenyekiti mwenzwa pamoja na Uswisi, nchi yenye mafanikio makubwa kwa utoaji wa huduma zenye ubora kabisa zinazoendana na teknolojia za kisasa za kiposta Duniani.



SHIRIKA LA POSTA TANZANIA LAPOKEA UGENI KUTOKA SHIRIKA LA POSTA BURUNDI

Bwana Mbodo amefafanua kuwa Tanzania ni mwenyeji wa Umoja wa Posta Barani Afrika, Makao Makuu yake yakiwa jijini Arusha, Kama ilivyo Uswisi ni nchi mwenyeji wa Umoja wa Posta Duniani, Makao yake Makuu yakiwa kwenye mji wa Berne na posta yao ni ya mfano Duniani, tunataka pia Posta Tanzania iwe Posta ya mfano Barani Afrika na nchi mbalimbali za Afrika zije kujifunza uendesaji wa huduma za posta za kidijitali ndani ya Shirika la Posta Tanzania.

"Huu ndiyo mwelekeo wetu na tungependa wananchi wayajue haya na waendeleo kutuunga mkono tunapotekeleza azma ya kiongozi wetu wa awamu ya sita Mhe. Samia Suluhu Hassan ambaye ameifungua nchi kimataifa ili kuleta uwekezaji wa kiuchumi kwa ustawi wa watazania" aliongeza Bw. Mbodo.

Kwa upande wa Mkurugenzi Mkuu Bi. Lea Ngabire ameishukuru Serikali ya Tanzania kupitia Shirika la Posta nchini kwa kupokea ujio wao na kukubali kubadilishana uzoefu kwa kuwafundisha mbinu na namna mbalimbali za kuendesha mifumo ya kiposta katika kutoa huduma bora kwa wananchi. Pia Bi. Lea amekiri kujifunza vya kutosha kutoka Shirika la Posta nchini na kuahidi kuutumia ujuzi huo kuboresha huduma za kiposta nchini Burundi.

Katika hatua nyingine, Bi. Lea amekabidhi zawadi kwa baadhi ya viongozi wa Shirika la Posta Tanzania kama ishara ya kuendeleza mahusiano na mashirikiano mazuri ya Taasisi hizi mbili.



PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (kushoto) akikabidhi zawadi kwa Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Daniel Mbodo (kulia), mara baada ya kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta pamoja na waandishi wa habari (hawapo pichani), katika Makao Makuu ya Shirika la Posta nchini, jijini Dar es Salaam.



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (kushoto) akikabidhi zawadi kwa Kaimu Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara Constantine Kasese (kulia) mara baada ya kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta pamoja na waandishi wa habari (hawapo pichani), katika Makao Makuu ya Shirika la Posta nchini, jijini Dar es Salaam. nayetazama katikati ni Kaimu Postamasta Mkuu Bw. Macrice Daniel Mbodo

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (kushoto) akikabidhi zawadi kwa Kaimu Meneja Mkuu Rasilimali za Shirika la Posta Aron Samwel (kulia) mara baada ya kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta pamoja na waandishi wa habari (hawapo pichani), katika Makao Makuu ya Shirika la Posta nchini, jijini Dar es Salaam. Anayetazama katikati ni Kaimu Postamasta Mkuu Bw. Macrice Daniel Mbodo



Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Macrice Daniel Mbodo akizungumza wakati wa kikao cha Menejimenti ya Shirika hilo na ugeni kutoka Burundi, katika Makao Makuu ya Shirika hilo, jijini Dar es Salaam. Kushoto ni Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (wa pili kushoto) akipata maelezo kutoka kwa Afisa mwandamizi wa Shirika la Posta nchini Bi. Ledegunda Tarimo (kushoto) kuhusiana na namna ambavyo Shirika la Posta Tanzania linaendesha shughuli zake katika kuhudumia wananchi. Kulia ni Meneja Biashara Barua na usafirishaji Jasson Kalile.



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Lea Ngabire (kushoto) akizungumza kwenye kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta nchini katika Makao Makuu ya Shirika hilo, mara baada ya ziara yake katika Ofisi za Posta Kuu Dar es Salaam. Kulia ni Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Daniel Mbodo

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI

Picha za Matukio mbalimbali wakati Mkurugenzi wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire alipofanya Kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta Tanzania, Makao makuu jijini Dar es salaam



PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI

Picha za Matukio mbalimbali wakati Mkurugenzi wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire alipofanya Kikao na Menejimenti ya Shirika la Posta Tanzania, Makao makuu jijini Dar es salaam



PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (wa tatu kushoto) akipata maelezo kutoka kwa Afisa mwandamizi wa Shirika la Posta nchini Bi. Ledegunda Tarimo (wa tatu kushoto) kuhusiana na namna ambavyo Shirika la Posta Tanzania linaendesha shughuli zake katika kuhudumia wananchi. Kulia ni Meneja Biashara ya Barua na usafirishaji Jasson Kalile anayefuata wa pili kulia ni Meneja Mkoa Dar es Salamaa wa Shirika la Posta nchini Bw. Arubee Ngaruka



Mkurugenzi Mkuu wa Burundi Bi. Lea Ngabire (aliyekaa kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya watendaji wa Shirika la Posta Tanzania, mara baada ya kikao chao, katika Makao Makuu ya Shirika hilo, jijini Dar es Salaam. Aliyekaa kulia ni Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta nchini Macrice Daniel Mbodo

KATIBU MKUU WIZARA YA HABARI, MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI AKUTANA NA UONGOZI KUTOKA POSTA BURUNDI



Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Zainab Chaula amepokea ujumbe kutoka Shirika la Posta Burundi ukiongozwa na Mkurugenzi Mkuu wa Shirika hilo Bi. Lea Ngabire kwenye ofisi za Wizara hiyo jijini Dodoma.

Ziara hiyo yenye lengo la kujifunza masuala mbalimbali ya mawasiliano ya Posta imechagizwa na hatua iliyofikiwa na Shirika la Posta Tanzania ya kufanya mageuzi na maboresho makubwa ya mifumo ya uendeshaji wa Shirika la Posta nchini hasa katika eneo la Biashara mtandao ambapo Duka Mtandao la Posta limekuwa kivutio kwa nchi nyingi wanachama wa Umoja wa Posta Afrika (PAPU) limelekea nchi nyingi kutaka kuja kujifunza kutoka Posta ya Tanzania.

Aidha, Bi. Lea Ngabire akiwa mkoani Dodoma akiongozana na Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania walimtembelea Mtendaji Mkuu wa Mfuko wa Mawasiliano kwa wote (UCSAF) Bi. Justina Mashiba kwa lengo la kuendelea kujifunza huduma za Mawasiliano kwa wote zinavyowafikia wananchi wa maeneo ya vijijini.

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Zainab Chaula (kushoto) akikabidhi saa maalum aliyoitoa kama zawadi kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (kulia) mara baada ya mkutano huo. Katikati ni Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo



Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania Bw. Macrice Mbodo akizungumza wakati wa mkutano huo



Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Zainab Chaula (kushoto) akikabidhi saa maalum aliyoitoa kama zawadi kwa Bw. Oliver Ndaishimye (wa pili) kulia kutoka Kitengo cha IT cha Shirika la Posta Burundi



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire akizungumza wakati wa mkutano huo



Viongozi waandamizi kutoka Shirika la Posta Tanzania na Shirika la Posta Burundi wakifuatilia mkutano huo



Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire akiwa ofisini kwa Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Dkt. Zainab Chaula kabla ya kuanza kwa mkutano wao, jijini Dodoma

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI

Mkurugenzi wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire akisaini kitabu cha wageni mara baada ya kuwasilia katika ofisi za Mfuko wa Mawasiliano kwa wote (UCSAF), jijini Dodoma. Kulia ni Mkurugenzi Mkuu wa UCSAF Bi. Justina Mashiba na wa tatu kushoto ni Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta nchini Bw. Macrice mbodo



Kaimu Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta nchini Bw. Macrice mbodo (Kushoto) akizungumza na Mkurugenzi wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (Katikati) baada ya kuwasili katika ofisi za Mfuko wa Mawasiliano kwa wote (UCSAF), jijini Dodoma. Kulia ni Mkurugenzi Mkuu wa UCSAF Bi. Justina Mashiba.



PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI



Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) Dkt. Jabir Kuwe Bakari (kulia) akifanya mazungumzo na ugeni kutoka Shirika la Posta Burundi. Wa tatu kushoto ni Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Lea Ngabire

PICHA NA MATUKIO MBALIMBALI

Picha za Matukio mbalimbali Katika Makumbusho ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kufuatia ugeni wa Shirika la Posta Burundi uliongozwa na Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Posta Burundi Bi. Lea Ngabire (Kushoto, Picha ya Kwanza)





**Imeandaliwa na
Kitengo cha Mawasiliano,
Shirika la Posta Tanzania.**

   @posta_tz

Simu: +255 (0) 738 070 702

Website: www.posta.co.tz