
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA HABARI MAWASILIANO NA TEKNOLOJIA YA HABARI

SHIRIKA LA POSTA TANZANIA

Let’s Go!

Shindano la Kimataifa la Uandishi wa Barua kwa 
Wanafunzi wa Shule za Msingi na Sekondari.

Shirika la Posta Tanzania linafuraha kuwaalika wanafunzi wa Shule za 
Msingi na Sekondari hapa nchini, wenye umri kati ya miaka 9 hadi 15 
kushiriki Shindano la 53 la Kimataifa la Uandishi wa Barua linaloratibiwa 
na Umoja wa Posta Duniani (UPU) kwa mwaka 2024.

MADA
“Katika kipindi cha miaka 
150, Umoja wa Posta 
Duniani umehudumia 
watu ulimwenguni  
kote kwa zaidi ya vizazi 
vinane.  Dunia 
imebadilika kwa kiasi 
kikubwa tangu wakati 
huo. Andika barua kwa 
vizazi vijavyo kuhusu 
dunia unayotegemea 
wairithi.”

Taarifa muhimu

Kama ilivyoelezwa hapo awali, washiriki wanapaswa kuwaandikia barua kwa rafiki au mtu mwingine, si 
Shirika la Posta Tanzania. Kila barua katika shindano hili inapaswa kuwekwa katika bahasha yake 
iliyobandikwa stempu. Kutuma barua zaidi ya moja katika bahasha moja ni kinyume na utaratibu, hivyo 
mshiriki atakayekiuka utaratibu huu, ataenguliwa katika mashindano.

UREFU

Barua iliyoandikwa kwa 
mkono yenye maneno 
yasiyozidi 800; 
inapaswa kuwa barua 
na sio insha.

UMRI

Mshiriki awe na umri 
kati ya miaka 9 hadi 15

LUGHA

Wanafunzi wa shule 
za Msingi wanaweza 
kuandika kwa lugha ya 
Kiswahili au  
Kiingereza, ila 
wanafunzi wa shule za 
Sekondari wanapaswa 
kutumia lugha ya  
Kiingereza pekee.

ZAWADI

Washindi watatu wa kwanza watapata 
zawadi mbalimbali, zikiwemo fedha taslimu 
na vyeti.

Barua ya mshindi wa kwanza wa Kitaifa 
itawasilishwa Makao Makuu ya Umoja wa 
Posta Duniani Bern- Uswisi, ambako 
itaiwakilisha Tanzania katika Shindano la 
Kimataifa la Uandishi wa Barua.  Umoja wa 
Posta wa Duniani utatoa tuzo maalumu za 
Medali na Vyeti (Medali ya Dhahabu mshindi 
wa Kwanza, Medali ya Fedha mshindi wa Pili, 
na Medali ya Shaba kwa mshindi wa Tatu).  
Mshindi wa Medali ya dhahabu 
atagharamiwa safari ya kwenda Makao 
Makuu ya UPU huko Bern-Uswisi ambako 
atakabidhiwa zawadi.

Barua inapaswa kujumuisha jina kamili na 
anwani ya mshiriki, umri na tarehe kamili ya 
kuzaliwa, jinsia (kiume/kike), na Jina la 
Shule/ Taasisi anaposoma, pamoja na 
kubandika stempu sahihi na kutuma kupitia 
ofisi ya Posta kabla ya tarehe 28 Aprili, 2024, 
kwa anwani ifuatayo;

Mkurugenzi wa Masoko na Uhusiano, Shirika la Posta Tanzania, Jengo la Posta, 7 Mtaa wa Ghana, S.L.P  9551, 11300 DAR-ES-SALAAM.


